Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD แบบด้าน กับ แบบ เงา ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กระจกสวยกว่านะ
    แต่ถ้าแสงมากก็จะสะท้อนดีเกินไป

ดาวน์โหลด โปรแกรมฟรีแวร์ เลือกตามหมวดหมู่ได้เลย <<< คลิกที่นี่

อัพเดต เทคโนโลยีไม่ตกยุค<<< คลิกที่นี่

รีวิว โน๊ตบุ๊ครุ่น ๆ ต่าง<<< คลิกที่นี่

ดูคลิป+ภาพ <<< คลิกที่นี่

ชีวิตต้องพึ่งเงินกู้<<< คลิกที่นี่
    Last edited by thongtester; 19 May 2008, 18:42:30.

Comment

นึกซะว่าดูภาพสีน้ำ(ด้าน)กับภาพสีน้ำมัน(กระจก)แล้วกัน

Comment

ผมจอธรรมดาคับ ทำงานดีกว่า (ความคิดผมนะ)

แต่เอาสวย + เกม กระจอ ดีคับ สดใส

Comment

ผมใช้เดลล์จอกระจก ชอบมาก ภาพคมกว่าแบบด้านมากครับ สวยกว่าเยอะ
          เรื่องสะท้อนก็สะท้อนอยู่แล้วครับ แต่เฉยๆ ไม่มีผลต่อการใช้งานครับ มันไม่ได้กวนใจมาก
          จะมีเห็นภาพสะท้อนก็แค่ตอนหน้าจอเป็นสีดำหมดแค่นั้นเอง เพราะส่วนใหญ่มันไม่ดำหรอก นอกจากเวลาโหลดเข้าเกมส์

Comment

ต้องลองไปดูเองกับตานะ แต่ส่วนตัวผมชอบจอด้านนะก็เลยซื้อแบบด้านมา จอกระจกยอมรับว่าสวยใสกว่าจริงๆนะแต่แสบตามากเลยเวลากลางคืน แถมกลางวันเปิดหน้าต่างนะแสงข้างนอกเข้ามา จบกัน เพราะโน๊ตบุคผมเป็นจอกระจกใช้แล้วรู้เลย

Comment

Working...
            X