Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับไดรเวอร์ SATA ของ ABIT NF7-n ช่วยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับไดรเวอร์ SATA ของ ABIT NF7-n ช่วยหน่อยคับ

คืองี้คับ ผมใช้ Athlon XP 2500+ กับบอร์ด ABIT NF7-n (-n รึป่าว ไม่แน่จัย ชักลืมๆ)
    ปัญหามีอยู่ว่า ผมจะ format ลงวินโดว์ใหม่อ่ะคัีบ ซึ่งมันต้องใช้แผ่น driver SATA ด้วย
    ไม่งั้นมันจะไม่เจอ hard disk แต่ตอนนี้แผ่นมันพังไปซ่ะแล้ว แล้วไม่ทราบจะทำอย่างไรได้บ้างครับ
    ผมเองก็ไม่ได้มีความรู้ด้านเทคนิคอะไรมากมายเลย
    แล้วถ้าเกิดใช้ แผ่น WindowXP Dark Edition มันจะมี driver มาให้รึป่าวครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ในแผ่นซีดีเมนบอร์ดจะมีตัว Create ไดวร์เวอร์ SATA ใส่ Drive A: หน่ะครับ ลองหาดู
    ถ้าเราใช้ Windows mod ต่าง ๆ จะมีไดรว์เวอร์มาให้ครับ ไม่ต้องห่วง ถ้าใช้ Windows Original ก็ต้องใช้ไดรว์เวอร์ครับ

Comment

Working...
    X