Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีเก็บซิลิโคน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by junex View Post
    เก็บไว้ให้***งมือเมียครับ ไม่งั้นเมียจะถามเราว่า "อะไร" "ซื้อมาทำไม" "ราคาเท่าไหร่"
    ท่านก็บอกไปสิครับ "ซิลิโคน" "ซื้อมาให้เมียเพิ่ม(ที่มีอยู่มันไม่พอ)" "ฟรี")

นอกเรื่องไปซะและ ผมเก็บไว้ในกล่องมิดชิดกลัวมันแข็งตัวถ้าทิ้งไว้นานมาก

Comment

ของผมตั้งไว้ปกติโต๊ะคอมนี่แหละ แค่ไม่ให้โดนแดดโดยตรง 6เดือนแล้วยังปกติดีอยู่เลย เพิ่งเอามาใช้4-5วันก่อนเองขนาดเหลือเท่าหยดน้ำ2-3หยด ยังเก็บ55ด้วยความงก ก้อมานแพงนิเนอะ งิงิ

Comment

ของผมเก็บอุณหภูมิปกติ คับ ที่ไหนก็ได้ อย่าให้ความร้อนสูง

ถ้าไม่แน่ใจว่ายังใช้ได้ดีอยู่หรือเปล่าให้ลองชิมดูคับ (เริ่มมั่วละ)

อาจจะใช้ครีมจากโอริโอ้ หรือ ครีมขนมเบื้องแทนได้ถ้าหมดจริง ๆ

จะระบายความร้อนได้น้อยลงหน่อย แต่รับรอง อร่อย คับ

ส่วนอายุการใช้งานก็ไม่ต้องห่วง เพราะไม่นานเครื่องท่านจะลาโลกไปอย่างสงบ

ไม่ใช่เพราะความร้อนสูงนะ มดมันมาทำรัง !!!

Comment

Originally posted by deeeeluxe View Post
          ของผมเก็บอุณหภูมิปกติ คับ ที่ไหนก็ได้ อย่าให้ความร้อนสูง

ถ้าไม่แน่ใจว่ายังใช้ได้ดีอยู่หรือเปล่าให้ลองชิมดูคับ (เริ่มมั่วละ)

อาจจะใช้ครีมจากโอริโอ้ หรือ ครีมขนมเบื้องแทนได้ถ้าหมดจริง ๆ

จะระบายความร้อนได้น้อยลงหน่อย แต่รับรอง อร่อย คับ

ส่วนอายุการใช้งานก็ไม่ต้องห่วง เพราะไม่นานเครื่องท่านจะลาโลกไปอย่างสงบ

ไม่ใช่เพราะความร้อนสูงนะ มดมันมาทำรัง !!!
          อย่างนี้เอายาสีฟันมาใช้คงจะแจ่มกว่า

Comment

เก็บไว้ในใจครับ

เก็บไว้ในตู้เย็นแหละครับ แหะ ๆ

ดาวน์โหลด โปรแกรมฟรีแวร์ เลือกตามหมวดหมู่ได้เลย <<< คลิกที่นี่

อัพเดต เทคโนโลยีไม่ตกยุค<<< คลิกที่นี่

รีวิว โน๊ตบุ๊ครุ่น ๆ ต่าง<<< คลิกที่นี่

ดูคลิป+ภาพ <<< คลิกที่นี่

ชีวิตต้องพึ่งเงินกู้<<< คลิกที่นี่
            Last edited by thongtester; 19 May 2008, 18:45:57.

Comment

Working...
            X