Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเด็กๆหน่อยจิ เรื่อง RAM 2x2g

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเด็กๆหน่อยจิ เรื่อง RAM 2x2g

ถ้าสเปคผมเพิ่มแรม เป็น 2x2g ลง Vista เพื่อเล่นเกม เนี่ย.....
    มันจา Work รึเป่า....อยากลองเล่น DX10 อ่ะ

หรือไปเพิ่มเป็น AmD 9550 4x ไปเลยดีกว่า................

คำเตือน!! คิดสักนิดก่อนซื้อ หารือก่อนจ่าย ตัดสินใจด้วยตัวเอง<<<โอ่วว คติพจน์

เพิ่มแรมดีกว่าครับ จริงๆ แรม 2 G นี้ ไม่เห็นว่ามันจะ รับ Vista ไม่ได้ตรงใหน หรือ ติดขัดตรงใหนครับ ทำไมไม่ลองลงดูก่อนครับ

คิดสักนิดก่อนซื้อ หารือก่อนจ่าย ตัดสินใจด้วยตัวเอง

Comment

*0*

Comment

โอ๊ะ -0-

Comment

vista ไม่ได้กิน เครื่องอย่างที่คิดเลยครับ - -'' ใช้กับ เครื่อง P4( เครื่อง น้อง ) ก็ยังใช้มาแล้วครับ
          แรม 512

อย่าลืมครับ vista มีระบบ ให้คะแนนเครื่องของคุณ ( rate ) ซึ่งจะปรับการใช้งาน ให้ใช้งานได้อย่างมี
          ประสิทธิภาพครับ ^_^ ฟันธงได้เลยครับ แรม 2gb ก็เอาอยู่

Comment

ของผม notebook ก็ใช้อยู่ครับ ram 768 เองครับ [512+256]

เเต่ใช้ได้เเค่ home basic ครับ

Comment

เครื่องผมลองแล้ว สเปกคล้ายๆท่านแต่เน่ากว่าพอควร
              X2 4000+ 2.1GHz ไม่O
              แรม 2GB/667
              8800GTS 320MB รุ่นแรกของ GF8
              HDDเอา 20GB 5400รอบ ATA66 มาลองเชิงดู ขี้เกียจformatตัวหลัก

แรงดีครับ บูตช้าไปนิดนึงเพราะHDDเก่าจัด
              เล่นเกมส์ ไม่เปิดฟังก์ชั่น ที่ใช้DX10เต็มกำลังก็สบายๆ

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
                เครื่องผมลองแล้ว สเปกคล้ายๆท่านแต่เน่ากว่าพอควร
                X2 4000+ 2.1GHz ไม่O
                แรม 2GB/667
                8800GTS 320MB รุ่นแรกของ GF8
                HDDเอา 20GB 5400รอบ ATA66 มาลองเชิงดู ขี้เกียจformatตัวหลัก

แรงดีครับ บูตช้าไปนิดนึงเพราะHDDเก่าจัด
                เล่นเกมส์ ไม่เปิดฟังก์ชั่น ที่ใช้DX10เต็มกำลังก็สบายๆ
                ที่ขีดเส้นใต้ไว้อ่ะล่ะครับที่อยากลอง
                แต่ตังค์มะพอ (เมียไม่ยอมให้กู้ แง่วๆ)
                เลยกะว่าจะเพิ่มแรมก่อน ค่อยเปลี่ยน cpu มันน่าจาดีนะ...4 จิ๊กแนะ ดูหนังโป๋ลื่นชัว

Comment

Working...
                X