Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ origin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ origin

คือผมไปซื้อเกมมาครับแผ่นแท้ออนไลน์ ตอนแรกก็ใส่รหัสผลิตภัณท์ โหลดได้เล่นได้ปกติ แต่พอผมเปลี่ยนไอดี คือในหน้าของ origin ผมเลือกที่ แท็ปบนซ้ายเป็น origin > บัญชีผู้ใช้... > เปลี่ยน origin id... จากนั้นผมก็เปลี่ยนไอดีครับ ทีนี้พอเข้าล็อกอิน origin ไอดีใหม่ มันให้ผมใส่รหัสผลิตภัณท์ใหม่ แต่พอใส่ไปมันฟ้องว่ารหัสถูกใช้งานแล้ว พอกลับไปใส่ id เดิม มันก็ฟ้องว่ารหัสไม่ถูกต้อง ทั้งที่รหัสที่ผมใส่มันถูกต้องแน่ๆ แบบนี้ทำไงดีครับ มันมีคอลเซ็นเตอร์ไหมอะ T^T

ไปโพสห้องซอฟแวร์มา คนน้อยมากครบ รบกวนทีไม่รู้จะแก้ยังไงครับ

รหัสผลิตภัณฑ์ ใช้ลงเพียงครั้งเดียวเท่านั้น ถ้าใส่ไปแล้ว ผ่าน เล่นได้ มันก็จะไม่ถามอีก
    และก็ไม่ต้องใส่ทุกครั้งที่ลบ/ลง Origin ใหม่ด้วยนิ

เปลี่ยน ID เก่าเป็น ID ใหม่
    แต่ยังไงก็แล้ว เข้า loggin ด้วย อีเมลกับพาสเวิร์ดเดิมเดียวกันอยู่ดี
    รายการเกมที่ลงทะเบียนไปแล้วก็จะคงอยู่เหมือนเดิม

Comment

Origin ID คือเปลี่ยนชื่อภายในเกมส์เท่านั้นนี่ครับ?

ผมก็ไม่รู้ว่าท่านเล่นเกมส์อะไรนะ แต่ผมเล่น BF3 ถ้าไปเปลี่ยน Origin ID คือเท่ากับเราไปเปลี่ยนชื่อในเกมส์เท่านั้นเอง

ในบัญชีผู้ใช้มันจะมี 3 หัวข้อ

-เปลี่ยนรูป Avatar
      -เปลี่ยนรหัสผ่าน(เปลี่ยน Password ของ Origin นั้นล่ะ)
      -เปลี่ยน Origin ID <<< เปลี่ยนชื่อที่ใช้แสดงแทนตัวเท่านั้น

Origin มันต้องใช้ E-mail ที่คุณสมัครเข้าไปแทนการใส่ ID user ไม่ใช่หรือ? ลองพิมพ์ดูดีๆ ID กับ Pass ให้แน่ใน ถ้าไม่ได้มันจะมีให้รีเซ็ต Pass ส่งไปในเมลล์ที่อีก (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

เพิ่ม: ผมว่าการที่คุณใส่รหัสใน ID เดิมผิดซ้ำๆกันหลายๆครั้งระบบมันจะเปลี่ยน Password คุณไปเป็นอย่างอื่นแน่ๆ - -; (ผมก็เคย)

ถ้าในกรณีนี้ให้เลือกส่ง Pass ที่มันเปลี่ยนกลับไปใน E-mail ที่ใช้สมัครแล้ว Login ด้วยพาสใหม่ แล้วเข้าไปเปลี่ยนพาสเองอีกที น่าจะได้ล่ะ
      Last edited by Marionet; 19 Dec 2012, 16:12:40.

Comment

Originally posted by naja View Post
        รหัสผลิตภัณฑ์ ใช้ลงเพียงครั้งเดียวเท่านั้น ถ้าใส่ไปแล้ว ผ่าน เล่นได้ มันก็จะไม่ถามอีก
        และก็ไม่ต้องใส่ทุกครั้งที่ลบ/ลง Origin ใหม่ด้วยนิ

เปลี่ยน ID เก่าเป็น ID ใหม่
        แต่ยังไงก็แล้ว เข้า loggin ด้วย อีเมลกับพาสเวิร์ดเดิมเดียวกันอยู่ดี
        รายการเกมที่ลงทะเบียนไปแล้วก็จะคงอยู่เหมือนเดิม
        Originally posted by Marionet View Post
        Origin ID คือเปลี่ยนชื่อภายในเกมส์เท่านั้นนี่ครับ?

ผมก็ไม่รู้ว่าท่านเล่นเกมส์อะไรนะ แต่ผมเล่น BF3 ถ้าไปเปลี่ยน Origin ID คือเท่ากับเราไปเปลี่ยนชื่อในเกมส์เท่านั้นเอง

ในบัญชีผู้ใช้มันจะมี 3 หัวข้อ

-เปลี่ยนรูป Avatar
        -เปลี่ยนรหัสผ่าน(เปลี่ยน Password ของ Origin นั้นล่ะ)
        -เปลี่ยน Origin ID <<< เปลี่ยนชื่อที่ใช้แสดงแทนตัวเท่านั้น

Origin มันต้องใช้ E-mail ที่คุณสมัครเข้าไปแทนการใส่ ID user ไม่ใช่หรือ? ลองพิมพ์ดูดีๆ ID กับ Pass ให้แน่ใน ถ้าไม่ได้มันจะมีให้รีเซ็ต Pass ส่งไปในเมลล์ที่อีก (ถ้าผมจำไม่ผิดนะ)

เพิ่ม: ผมว่าการที่คุณใส่รหัสใน ID เดิมผิดซ้ำๆกันหลายๆครั้งระบบมันจะเปลี่ยน Password คุณไปเป็นอย่างอื่นแน่ๆ - -; (ผมก็เคย)

ถ้าในกรณีนี้ให้เลือกส่ง Pass ที่มันเปลี่ยนกลับไปใน E-mail ที่ใช้สมัครแล้ว Login ด้วยพาสใหม่ แล้วเข้าไปเปลี่ยนพาสเองอีกที น่าจะได้ล่ะ
        เกมที่ผมเล่นคือ bf3 ครับ ส่วนที่ผมเปลี่ยนคือ origin id ครับ ส่วนโปรแกรมที่ผมไว้ล็อคอินคือ origin ที่มันติดตั้งมาพร้อมแผ่น โปรแกรมนั้นเวลาล็อคอินมันใช้ id. อะครับ ไม่ใช่ e-mail และที่แปลกคือ ผมใช้ id เก่า ล็อกอินไม่ได้ แต่พอใส่ id ใหม่ดันเข้าได้ซะงั้น แล้วมันก็ให้ใส่รหัสผลิตภัณท์ แล้วจากนั้นก็เป็นอย่างที่ผมบอกครับ ช่วยทีครับ TT

Comment

อันนี้ก็ไม่ทราบวิธีแก้ล่ะครับ เพราะของผม โหลดทุกอย่างผ่าน Origin ทั้งหมดไม่ได้ลงจากแผ่นเลย

ตัวโปรแกรม Origin เองผมก็โหลดโดยตรงจากเวป ผมก็เคยใส่ Pass ผิดจน ID ล๊อคแล้วเปลี่ยนพาสป้องกันตัวเอง ต้องให้ส่งเอาพาสใหม่ใน E-mail ที่ใช้ลงทะเบียบน่ะ

ลองดูครับ ไม่น่าจะหายไปไหนหรอก ถ้าไม่ใช่ที่ว่าก็คงโดนแฮ๊คไปแล้วล่ะ เพราะช่วงที่ผ่านมามีแฮ๊คเกอร์เจาะเข้าไป SERVER ได้มาเมื่อไม่นานนี้เอง

Comment

ของผมพอเปลี่ยนชื่อ ผม มาใช้ Email ล็อคอินเข้าแทนนะครับ ลองใส่ email แทน id ดูครับ

Comment

Working...
            X