Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 6000+500 เล่นแร็กนาร็อค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 6000+500 เล่นแร็กนาร็อค

มีงบอยู่ 6000 เกินได้นิดหน่อยครับ ราคานี้ไม่รวม จอ เมาส์ กับ คีบอร์ดครับ อยากเล่นแร็กนาร็อค

Athlon LE 1620 ------ 1480
    Asrock ALiveNF6P - VSTA ----- 1510
    1GB. CorSair ------ 630
    SATA-II 80 GB Western ----- 980
    Case ------ 1000
    dvd-rw ----- 1000

6600 บาท

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      Athlon LE 1620 ------ 1480
      Asrock ALiveNF6P - VSTA ----- 1510
      1GB. CorSair ------ 630
      SATA-II 80 GB Western ----- 980
      Case ------ 1000
      dvd-rw ----- 1000

6600 บาท
      นั่นแน่! เอากะเค้าด้วยหรือ

ไม่ใส่ VGA ซักหน่อยหรือคับ เอา 7200GS เลย ตัวแรง

Comment

HDD ถูกสุดๆเลย เอามา 1 ตัว เก็บหนังx

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
          นั่นแน่! เอากะเค้าด้วยหรือ

ไม่ใส่ VGA ซักหน่อยหรือคับ เอา 7200GS เลย ตัวแรง

Originally posted by wikorn View Post
          HDD ถูกสุดๆเลย เอามา 1 ตัว เก็บหนังx

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            เรืองหนังx นี่ผมว่าจะซื้อซัก 2tb ครับ แล้วให้พี่วิกรพาไปบ้านท่าน kuru อิอิ ตั้งแต่มีกระทู้ให้ช่วยจัดคอมเพื่อนโหลดหนังx ทุกคนในบอร์ด(แม้แต่พี่วิกร)ก็เผยตัวจริงกันหมดเลยนะ 555+ มีสีสันดี ชอบ

.*.*.*.*.
            ตอนนี้ได้เคสฟรีมาตัวนึงครับ เลยทำให้มีงบเพิ่มนิดหน่อย คือตามเดิมอะคับ แต่ตัดเคสออกไป 6000+อีกนิดหน่อย นี่ควรจัดยังงัยดีคับ
            Last edited by noon2; 17 May 2008, 08:54:45.

Comment

X2 4600+ 2400

Comment

อีกทีครับพี่วิกร และท่านอื่นๆด้วยนะ
                ระหว่างเอา 1000 กว่าๆที่เหลือ เอาสเปคแรกแล้วเพิ่มการ์ดจอ
                กะเอาการ์ดจอออนบอร์ด แล้วเปลี่ยน LE1620 เป็น x2 4600+ นี่อย่างไหนน่าจะเล่นเกมส์ดีกว่ากันครับ

Comment

ส่วนต่าง 1000 ใส่การ์ดจอไม่ได้ครับ มันจะแตกต่างกันน้อยเกินไป

อย่างน้อยๆ ถ้าจะอัพการ์ดจอ คงต้องมีซัก เกือบๆ 2 พันแหละครับ

เพราะฉะนั้น เอาพันกว่าๆ ไปอัพ CPU แล้วเก็บตังค์ไปเรื่อยๆ พอได้ค่อยซื้อการ์ดจอครับ

ถ้าเหลืออีก จะเพิ่มแรมหรือ HDD ก็แล้วแต่เลยครับ เลือกได้ตามสบาย ^^

ป.ล.อีกอย่าง การ์ดจอตัวนี้กับแรค เหลือๆเลยครับ ปรับสุดได้แน่นอน (เพราะเล่นอยู่ -*-)

Comment

Working...
                  X