Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเขียนจอ Notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเขียนจอ Notebook

มีความเป็นไปได้หรือไม่ที่จะ...

เขียนจอ Notebook ธรรมดา แบบ Tablet ครับ

ขอบคุณมากครับ

งง

Comment

งง คือรัยอ่ะ แบบที่คอมใช้กระดานเขียนป่าว

Comment

ไอ้แผ่นที่ติดจอร่วมกะซอฟแวร์มีใน pc รึเปล่าน๊า ที่ทำตู้เกมกันอ่ะ
        ไม่รู้ๆ NB ไม่น่ามีนะ

Comment

ประมาณนั้นอ่ะครับ

คืออยากทำให้จอธรรมดา กลายเป็นจอ Touch Screen

Comment

อ๋อ คงยากอ่ะคับ

Comment

ไมน่าจะได้นะครับ น่าจะต้องเป็นรุ่นเฉพาะ

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

ไม่ได้ 100% ต้องเป็นแบบเฉพาะ

Comment

ทำได้โดยเสริมแผ่น Touch Screen ไปบนจอ เหมือน พีดีเอ อ่ะคับ จอกับแผ่น Touch Screen แยกกัน

Comment

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ พอจะทราบมั้ยครับ อยากทราบด้วยคน

Comment

โห มะคุ้มมั้งคับ
                        ผมว่า
                        ซื้อnotebookที่เป็น tabletไปเลยจิคับ

Hp tx2004AU
                        AMD Turion 2X TL-66 2.3 Ghz 800 FSB แหนะ แรงโครตๆ
                        Ram 2 Gb
                        harddisk 160 Gb
                        จอ 12.1 นิ้ว
                        Finger print
                        DVD+/-RW Double Layer /LightScribe/SuperMulti
                        ลำโพง Altec Lansing แจ่มสุดๆ
                        หนัก 2 โล

ราคา42,693 บาท รวมvatเระ
                        ถูกที่สุดในบรรดา tablet

ราคาลดได้อีกถ้าไปดูตามร้านที่พันทิพย์

Comment

^
                          ^
                          ^
                          ลืมบอกไปว่ามีRemoteด้วยนะคับ
                          ^^

Comment

ผมเคยต้องการเหมือนกัน
                            สุดท้ายไปเจอที่ ตัวเสริมคล้าย pen digitizer แหละครับ ที่ ฟอร์จูน
                            เป็นกระดาน เสียบกับ usb ออกมา
                            ใช้เขียนเพิ่มเติม ขณะที่ present งาน powerpoint / หรือ ขณะประชุม ได้เลย
                            ตัวหนึ่งไม่กี่พันครับ

Comment

Working...
                            X