Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีได้เบอร์บ้านทรูมา ไม่อยากรอสัญญาณ nEt จะซื้อ KSC มาเล่นก่อนได้ไหมท่าน ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีได้เบอร์บ้านทรูมา ไม่อยากรอสัญญาณ nEt จะซื้อ KSC มาเล่นก่อนได้ไหมท่าน ๆ

ขอเบอร์เเล้วงงกับ โปร Net เพราะเสีย 2900 (ค่าเบอร์ + โมเด็ม) ก็ทราบ ๆ ว่าเน็ต 1 เม็ก ค่าบริการต่อเดือน 890 บาท เเเล้วบังเอิญไปเจอโฆษณา Hi-Speed 2 เม็ก 890 บาท เลย งง ๆ โทรไป Call Center 02-900-8000 ก็ได้คำตอบว่าต้องมีเบอร์ทรู ก็เลยไปซื้อซิมทรูมา ก็ไทรไปเปลี่ยนโืิปร ปรากฏว่า ต้องเซ็นต์สัญญาใหม่ ในส่วนของเน็ตเลยต้องรอ...
    * เซ็นต์สัญญาวันที่ 15-05-51 ขอเบอร์ ขอเน็ต
    * วันที่ 16-05-51 เปลี่ยนโปร ต้องเซ็นต์สัญญาเน็ตใหม่ รอ เมสเซนเจอร์ เข้ามา (น่าจะวันจันทร์)
    * ภายในอาทิตย์หน้าจะมาติดตั้งโทรศัพท์บ้าน เลยถามว่าเเล้ว Net จะเล่นได้เมื่อไร Call Center น่าจะหลังจากติดตั้งเบอร์บ้าน 4 - 5 วัน

ถาม:
    * อย่างนี้ถ้าเบอร์บ้านผมใช้ได้ จะซื้อ ชม.เน็ตเจ้าอื่นมาเล่นก่อนได้ไหม....
    * Hi Speed 2 เม็กเร็วไหม (เคยใช้ TOT 1 เม็ก หลุดบ่อยอ่ะ)

ได้ครับ แต่เห็น ทุย มี 2 เมก 800เอง สุดๆราคาน่าเร้าใจ โหลดหนังโป๊ แบบเดียวเรื่องๆ

Comment

ติดเบอร์บ้าน แล้ว ผมเล่นได้เลยนะไ ม่เกิน 15 นาที เขาพูดเผื่อไว้ป่าว แต่ผมเมื่อ4ปีที่แล้วครับ

ตอนนี้ผม 1 เมก 641 รวม vat ใช้ ทรูมา4ปีกว่าและครับ ไม่มีปัญหาอารหลุดให้หงุดหงิดแต่อย่าง
      ใดครับ

สบายใจ เมื่อใช้ทรู อิอิ

วันนี้จะไปแจ้งเปลี่ยนเป็ฯ 2 เมกครับ รอพร้อมไปจ่ายค่าโทรศัพท์ + เน็ท อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ได้ครับ แต่เห็น ทุย มี 2 เมก 800เอง สุดๆราคาน่าเร้าใจ โหลดหนังโป๊ แบบเดียวเรื่องๆ
        สาระมันอยู่ตรงนี้

Comment

ของผมติดโทรศัพท์แล้ว อีกวันสัญญาณ Adsl ก็มาเล่นได้เลยครับ คงไม่รอนานขนาดนั้นหรอก

Comment

ที่บ้านผมยังใช้ตัวเก่าอยู่เลยอ่ะ 2.5Mbps 1230บาท + Vat ส่วนเรื่องเนตนั้น เท่าที่ลองไปติดตั้งให้หลายๆ คนแล้ว จริงๆ มันคงเผื่อให้ล่ะครับ พอเดินสายโทรศัพท์บ้านเสร็จ ก็เอาโมเด็มมาเล่นได้เลยครับ ไม่ต้องรอ 3-4 วันอย่างที่มันบอก

อ่อ เรื่องคุณภาพสัญญาณ อันนี้บอกยากแหะ แต่ที่ผมใช้อยู่คือไม่ค่อยหลุดน่ะครับ วิ่งได้ไว โหลดได้เร็ว สัญญาณอยู่ในระดับที่ดีครับ (อยู่***งชุมสาย 900 เมตร)
            Last edited by PowerEasy; 16 May 2008, 12:53:06.

Comment

เค้ากะบอก อย่างนั้นแหละท่าน 4-5วัน เป็น พิธี หลักๆมันอยู่ที่ สาขาแถวบ้านท่านอ่ะครับ

บางที่ก็วันรุ่งขึ้นมาติดเลย บางที่ก็4-5วันตามนั้น

Comment

ผมเค้าก็บอก 4-5 วันนะ (ขอวันที่ 11 วันที่ 13 เช้าเล่นได้ละ)
                แต่รอเข้าวันที่ 2 เห็นไฟ DSL กับ Internet ติดปั๊บ เล่นเลย 555+ (จะช้าอยู่ใย ใช้ 56K มา 4 ปี ละ ^..^)

Comment

อิจฉา อยากมีเนตไช้ 2 เมก

Comment

ขอบคุณทุกท่าน ๆ ว่าง ๆ PM เวปบิตมาให้ด้วยนะครับ อยากได้ หนัง HD มาดูกะเขามั้ง ยังหามิเจอ..เห่อ ๆ ๆ

Comment

Originally posted by Tayajai View Post
                      ขอเบอร์เเล้วงงกับ โปร Net เพราะเสีย 2900 (ค่าเบอร์ + โมเด็ม) ก็ทราบ ๆ ว่าเน็ต 1 เม็ก ค่าบริการต่อเดือน 890 บาท เเเล้วบังเอิญไปเจอโฆษณา Hi-Speed 2 เม็ก 890 บาท เลย งง ๆ โทรไป Call Center 02-900-8000 ก็ได้คำตอบว่าต้องมีเบอร์ทรู ก็เลยไปซื้อซิมทรูมา ก็ไทรไปเปลี่ยนโืิปร ปรากฏว่า ต้องเซ็นต์สัญญาใหม่ ในส่วนของเน็ตเลยต้องรอ...
                      * เซ็นต์สัญญาวันที่ 15-05-51 ขอเบอร์ ขอเน็ต
                      * วันที่ 16-05-51 เปลี่ยนโปร ต้องเซ็นต์สัญญาเน็ตใหม่ รอ เมสเซนเจอร์ เข้ามา (น่าจะวันจันทร์)
                      * ภายในอาทิตย์หน้าจะมาติดตั้งโทรศัพท์บ้าน เลยถามว่าเเล้ว Net จะเล่นได้เมื่อไร Call Center น่าจะหลังจากติดตั้งเบอร์บ้าน 4 - 5 วัน

ถาม:
                      * อย่างนี้ถ้าเบอร์บ้านผมใช้ได้ จะซื้อ ชม.เน็ตเจ้าอื่นมาเล่นก่อนได้ไหม....
                      * Hi Speed 2 เม็กเร็วไหม (เคยใช้ TOT 1 เม็ก หลุดบ่อยอ่ะ)
                      ** มองไปมองมา ผิดห้องนี่ ! ขอโทษครับพี่น้อง **

Comment

Working...
                      X