Announcement

Collapse
No announcement yet.

ืnotebook งบ 25000 นีใช้เล่นโปรแกรม 3D ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ืnotebook งบ 25000 นีใช้เล่นโปรแกรม 3D ไหวไหมครับ

กำลังเลือกระหว่าง pc กับ notebook ครับ

มีงบ 25000 + นิดๆ ที่คิดจะซื้อ notebook มาเล่นโปรแกรม 3D (Maya นะครับ) เพราะเวลางานที่ทำงานเหลือเยอะ ก็เลยคิดจะมาใช้ไฟที่ทำงานแอร์ที่ทำงาน แล้วอาจจะปล่อย
    ให้ render ที่ทำงาน (ใช้ให้คุ้ม) แต่งบผมมันน้อยก็เลยไม่รู้ว่าจะซื้อแล้ว spec จะทำงานไหวไหม
    ถ้าไหว เอารุ่นไหนดีครับ ถ้าให้ดีแนะนำร้านด้วยก็ได้

หรือถ้ารู้จักร้านที่ผ่อน o% นาน ๆ บอกด้วยนะครับ เพื่อจะได้ spec เครื่องที่ดีขึ้น

Compaq Presario V3703TX

http://www.****************/2008/nbdetail.php?id=449

T2370
    8400M GS
    1GB Ram
    160GB HDD

ซื้อ Ram เพิ่ม 1G ก็ OK ละ

Comment

notebook ได้เปรียบตรงที่ประหยัดไฟครับ ตะบี้ตะบันใช้ได้เลย หิ้วไปมาได้

แต่PC ได้จอใหญ่กว่า เหมาะกับงานมากกว่าครับ ทำ 3D แต่จอเล็ก พอทำสเกลงานใหญ่ๆ เลื่อนviewport โครตเหนื่อยเลยครับ

ถ้าจะเล่น NB VGAก็ควรจะเป็น 8600M ขึ้นไป สำหรับ VGA นะครับ

Comment

Working...
      X