Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-MA78GM-S2H + Phenom 9850 B.E.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็ใช้บอร์ดตัวนี้ แต่คงไม่ไปเล่น PHENOM แล้วหละครับ ต่อไปคงเล่น LABTOP

รอตัวนี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=205347
    Last edited by olecom; 16 May 2008, 21:51:40.

Comment

Originally posted by lunatickore View Post
      เงาราง ๆ อันเลวร้ายของ Gigabyte ในอดีตเริ่มกลับมาในใจแล้วท่าน กว่าจะหมดอคติไปตั้งนาน มันเริ่มกลับมาใยใจอีกแล้วครับ
      ไม่ใช่แบบนั้นครับ เดียวหาว่าผม มีอคติกับ ยี้ห้อ อีกครับ

เอาใหม่

ผมหมายถึง รุ่นนั้นๆ ครับ ที่ออกแบบมา ไม่รองรับตั้งแต่ที่แรก ครับ ไม่ใช่เหมายี้ห้อครับ รุ่น ดีๆ Gigabyte ก็มีมากครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ไม่ใช่แบบนั้นครับ เดียวหาว่าผม มีอคติกับ ยี้ห้อ อีกครับ

เอาใหม่

ผมหมายถึง รุ่นนั้นๆ ครับ ที่ออกแบบมา ไม่รองรับตั้งแต่ที่แรก ครับ ไม่ใช่เหมายี้ห้อครับ รุ่น ดีๆ Gigabyte ก็มีมากครับ
        แล้วรุ่นนี้ดีรึเปล่าคับท่าน ว่าจะสอยซักหน่อยเล็งไว้อยู่

Comment

น่าจะเป็นความผิดของผู้ผลิตชิปเซ็ทมากกว่าครับ..คือ AMD

เพราะ AMD ต้องแจ้งให้ผู้ผลิตบอร์ดทราบด้วยครับว่าจะต้องทำภาคจ่ายไฟให้รองรับ CPU วัตต์สูงๆในอนาคต..

บอร์ดรุ่นนี้ของ Gigabyte เขาออกมาก่อนน่าจะเป็นตัวแรก ในตระกูล 780 + SB700

พอมี CPU รุ่นหลังออกมาก็ทำให้มีปัญหา..ย้ำนะครับปัญหานี้ไม่ได้มีแค่ Gigabyte เท่านั้น

บอร์ดของ Asus ก็เป็น หลายๆตัวก็เป็น มีเพียงบอร์ด ECS 78G และ MSI ซึ่งออกมาช่วงหลังเขาแก้ปัญหาก่อน(MSI ตอนนี้ยังไม่เห็นวางขาย)

Comment

Originally posted by nn_nan11 View Post
            แล้วรุ่นนี้ดีรึเปล่าคับท่าน ว่าจะสอยซักหน่อยเล็งไว้อยู่
            ผมไม่รู้ ผมไม่เคยลองครับ

Comment

ขอแลกกับ DQ6 ของเพื่อน แล้วเพิ่มตังค์
              ไม่ดีกว่า บี้เลยดีกว่า เพื่อนกันนี่ 555+

Comment

Board ยี่ห้ออื่นก็เป็นครับภาคจ่ายไฟไม่พอ ต้องมีประมาณ 5 เฟส โปรดดูใน CPU Support List ก่อนตัดสินใจ

Comment

เห็นคนขายทิ้งอื้อ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    บอร์ดไม่ดี
                    ถูก

Comment

เอาใหม่

ไม่ใช่ท่านแต่เป็นผมครับ
                      -- อดีตเมื่อนานมาแล้วเคยซื่้อบอร์ดยี่ห้อนี่แหระครับ จับเบา ๆ ถึงกับขอบบอร์ดบิ่น ใช้ไปไม่นาน คาปาบวม ปัญหาสารพัด ฯลฯ กว่าจะหมดอคติได้ก็เนี่ยละครับ ในบรรดาบอร์ดด้วยกันในเวลานั้นมันออกบอร์ดที่ใช้ 780G มาเป็นเจ้าแรก ด้วยความที่หลายคนบอกว่ายี่ห้อนี้มันดีแล้ว ใครใช้ก็ประทับใจ เด๋วนี้เขาปั๊ดตะนาแล้ว แหล่มเลยเพื่อน ใคร ๆ ก็บอกแบบนี้ ตกลงใจซื้อซะ แล้วในเวลานั้น 9850 ยังมาเป็นผลเทสอยู่เลยเพิ่งแง้ม ๆ มาก็คิดว่ามันเป็น AM2+ น่าจะยัดได้หมด ไม่ยอมอ่าน CPU Suport List เองครับ ผมผิดเองครับที่ไม่รู้จักหาข้อมูลให้ละเอียดถี่ถ้วนเองครับ กับไม่ได้คิดจะซื้อ 9850 ด้วยนะครับ พอดีจังหวะดีเลยสอยมาซะ ตอนนี้กะลังเล็งหาบอร์ดตัวใหม่แหล่ม ๆ อยู่ ก็หวังอาศัยทุกท่านแนะนำนี่แหระครับ เพราะกลัวพลาดอีกรอบอ่ะครับ
                      ขอบคุณสำหรับทุความเห็นครับ

Comment

DFI ไปเลย ชื่อนี้ เกิดมาพร้อมกับ AMD อยู่แล้วครับ
                        Last edited by wikorn; 17 May 2008, 17:57:47.

Comment

เล็งเจ้านี่ไว้ครับ แต่ขอสิ้นเดือนเจอกัน
                          ชอบตรงนี้ครับ 2 RJ45 LAN ports แหะ ๆ แลนปาตี้ใส่เน็ต 2 เส้น แรง 2 เท่าดูดบิตแรง 2 เท่า คิดราคาแล้วน่าจะดีกว่าซื้อโหลดบาลานซ์นะครับ แต่ถ้าซื้อโหลดบาลานมาใช้ละก็ เน็ต 4 เส้นแรง 4 เท่าดูดบิตไวขึ้น 4 เท่าตัวโอ้แหล่ม

Comment

หนังโป๊ ทำให้ สมาธิสั้น โหลด 2 เท่า ก็สั้นลง 2 เท่า

Comment

เคสนี้ AMD โชโง่ไป ซวยผู้บริโภคอีก

Comment

Originally posted by GyM View Post
                                เคสนี้ AMD โชโง่ไป ซวยผู้บริโภคอีก
                                ผิดที่คนทำบอร์ดครับ ของ Asus ได้ครับ

Comment

Working...
                                X