Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถอนไดร์เวอร์แบบเกลี้ยงๆทำยังไงมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถอนไดร์เวอร์แบบเกลี้ยงๆทำยังไงมั่งครับ

ตอนแรกใช้on boardอยู่ แล้วได้มาใช้sb live5.1 0220 china ลงไดร์เวอจากแผ่นcreative แล้วตอนนี้0220 chinaผมขายไปแล้ว(พร้อมกับแผ่น) ทีนี้จะเอาไดร์เวอร์ออกยังไงครับ
    จะกลับมาใช้on boardก่อน เพื่อรอ 0100 ที่กำลังอยู่ระหว่างส่ง ประมาณว่าต้องถอนยังไงให้หมดครับ? กลัวwindowsมีปัญหา ช่วยบอกเป็นขั้นๆได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

live ด้วยกัน ลงตัว 23.3 mb จาก web ทับไปเลย

Comment

driver cleaner pro

Comment

ขอบคุณทั้ง 2 คนเลยครับ

พอดีเคยเห็นคุณbattlecruiser บอกไว้ในกระทู้เก่าๆว่าถ้าลงไดรเวอร์กาดเสียงทับกับ แม้แต่ driver cleanproก็เอาไม่อยู่อาจทำให้windowsรวนได้ ในกรณีนี้คือไดรเวอร์กาดเสียงคนละตระกูลกันใช่ไหมครับ?

Comment

^____^

Comment

เท่าที่เคยลอง ถ้าการ์ดตระกูลเดียวกัน เช่น Live! เหมือนกัน
            ลงทับได้เลยครับ

แต่เดิมผมใช้ SB0100 อยู่ วันหนึ่งผมได้ Audigy2 ZS มา
            ลงไดรเวอร์กับ App. แต่ใช้ App. ได้แค่บางตัว เหมือนมันมีอะไรที่ conflicted กัน
            ต้องระเบิด Windows ทิ้งแล้วลงใหม่ ถึงใช้ได้ครบ

Comment

ขอบคุณครับ เ้ข้าใจแล้ว

Comment

Originally posted by Pat_CSSU View Post
                เท่าที่เคยลอง ถ้าการ์ดตระกูลเดียวกัน เช่น Live! เหมือนกัน
                ลงทับได้เลยครับ

แต่เดิมผมใช้ SB0100 อยู่ วันหนึ่งผมได้ Audigy2 ZS มา
                ลงไดรเวอร์กับ App. แต่ใช้ App. ได้แค่บางตัว เหมือนมันมีอะไรที่ conflicted กัน
                ต้องระเบิด Windows ทิ้งแล้วลงใหม่ ถึงใช้ได้ครบ

วะวะวะว้าววววว

ซาวกาดSLI ใช้เพาเวอกี่วัตครับเนี่ย

Comment

Working...
                X