Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อคอมมาใหม่ตอนเล่นเกม วูบบ่อยมากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อคอมมาใหม่ตอนเล่นเกม วูบบ่อยมากครับ

สเปคนี้ครับ
    x2 4800
    ram 2 gb.
    hd 250 gb.
    8800tg
    dvd
    power delux 500 w. (รุ่น DLP-34A)

ซีพียูร้อน 80-90 องศา ปกติหรือเปล่าครับ
    หรือไฟไม่พอ ชี้แนะทีครับ

cpu ร้อนผิดปกติแหะ แต่อาการวูปนี่ น่าจะเกี่ยวกะ psu ด้วย

Comment

ติดซิ้งไม่แน่นสนิทแง่มๆ 90 แทบจะลาโลกเลยนะครับ

Comment

วูบ* นี่คือดับเลยใช่มะคับ

ถ้าดับเลยนี่ผมว่า เป็นที่ cpu ร้อนเกินคับ
        เพราะเครื่องผมก็เคยเป็นอ่ะ

Comment

PSU เข็คดีๆครับ

Comment

cpu ร้อนขนาดนั้น ใส่ซิลิโคนหรือป่าวเนี่ยค้าบบ

Comment

ไฟไม่พอเปล่าคับ

Comment

คีอร้านประกอบให้ครับ วูบนี่คือดับไปดื้อๆเลย ปกตินี่ซีพียูอุณภูมิต้องเท่าไหร่ครับ

Comment

4800+นี่เห็นร้อนหลายคนจัง ของผมอัดไป 2.8 ซิงค์เดิม idle 40-42 full 58-60 ไม่เกินนี้เลย

ห้องก็ร้อนนิดหน่อย(ไม่มีแอร์)

Comment

มีความเป็นไปได้สองอย่าง
                    1.CPU ซึ่งเซ็นเซอร์อาจเพี้ยน
                    2.PSU อาจจ่ายไฟไม่พอ
                    ----
                    ใช้ MOBO ไรอยู่ครับ

Comment

ลองถอดซิ๊งcpuมาใส่ใหม่ก่อนเลย

Comment

เสป๊กเกือบเหมือน

ผมไม่มีการ์ดจอ

ว่าแต่อันไหนอุณหภูมิหว่าหลายอันจัด

อีกโปร 19เอง อีกอันก็มีหลาย อีก ชี้แนะทีท่านทั้งหลาย อิอิ

สงสัย19จะไม่ใช่ เย็นไป อิอิ
                        Last edited by mozart; 17 May 2008, 04:19:36.

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                          มีความเป็นไปได้สองอย่าง
                          1.CPU ซึ่งเซ็นเซอร์อาจเพี้ยน
                          2.PSU อาจจ่ายไฟไม่พอ
                          ----
                          ใช้ MOBO ไรอยู่ครับ
                          ของgigabyte ครับ รุ่นนี้ไม่แน่ใจ เดี๋ยวมาแจ้งอีกที
                          ตอนดูหนังก็ไม่เป็นไรนะครับ แต่เล่นเกมซักชั่วโมงได้เรื่องเลย

Comment

ใช้ บอร์ดgigabyte รุ่น GA-M52L-S3 ครับ

Comment

ถอดฮีดซิ้งค์ ออกมา แล้วใส่ใหม่
                              และก็เช็คสายไฟพัดลมดีๆ อาจจะลืมเสียบ

อันตรายครับ ถ้าเป็นแบบนี้ต่อไป ได้เปลี่ยนCPUแน่

Comment

Working...
                              X