Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมว่าจะถามนานแหละช่วยตอบหน่อย Rivatuner กับ 8800gt 512

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมว่าจะถามนานแหละช่วยตอบหน่อย Rivatuner กับ 8800gt 512

ผมไปปรับที่ rivatuner 2.08 เปง 100%

แล้วอะคับผลปรากฏว่า อุณหภูมิเท่ากับยังไม่ได้ปรับเลยอะคับ

กดออกมาดูพัดลมมันก็ 100 ไม่ขยับเป็น auto อะคับแต่ทำไมอุณหภูมิมันไม่เห็นลดเลย

เกือบลืมบอกไปผมใช้ Driver 175.16 galaxy 8800 gt 512 อะ

ว่าจะถามนานแหละ เง็งอะคับเห็นเพื่อนๆปรับกันแล้วบอกอุณหภูมิลดไปเยอะเกือบ 10 องศาที่รอบ

100 % แต่ผมปรับแล้วปกติหมดเลย เมหือนไม่เกิดอะไรขึ้น

idle คร่าวกะ full คร่าวๆ ห้องไม่แอร์ร้อนๆ

Idle 60 full 85 อืมแต่เล่นเกมส์ทั้งวันก็ไม่เป็นอะไรนะคับแต่ผมสงสัยนิดหน่อยะคับ

ขอบคุนมากๆคับ

แล้วไม่ทราบว่าข้อแตกต่างระหว่างเสียงพัดลมคงชัดเจนนะครับ ว่ามันทำงานที่ 100% จริงๆ....

Comment

แหะๆๆ

เสียงมันไม่ต่างกานเลยอ่า

ผมว่ามันขึ้นแต่ในโปรแต่ของจิงไม่ทำงานแน่เรย

เหอๆ

Comment

เย้

ไปลองนั่งฟังดีๆๆมันต่างกันจิงๆๆแหะ

ตอนแรกนึกว่ามันไม่เพิ่ม

แต่มันเพิ่งจิงๆด้วย

Comment

ตกลงว่าเสียงดังขึ้นแน่นะครับ
          แล้วอุณหภูมิลองเทสในช่วง Full ดูก่อนครับ ว่ามันลดลงอย่างเห็นได้ชัดเปล่า....

Comment

อ่อ

ขอบคุนมากๆๆค๊าบบบบ

Comment

ผมก้อคล้ายๆกันนะ ถ้าดูจากตัววัดอุณภูมิมันแทบไม่ต่างเลยในเวลาเปิดปกตินะ
              แต่ถ้าเล่นเกมเห็นความต่างเหมือนกัน เย็นลง 2-3องศา เต็มที่เลย
              ซิงค์ผมมันธรรมดาด้วยแหละพัดลมมันก้อตัวเล็กๆ ได้แค่นั้นก้อหรูละ

Comment

Working...
              X