Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับเรื่องการ clock ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับเรื่องการ clock ครับ

เครืองผมครับ

Q6600 2.4
    P5KPRO
    GAIL 2G*2 ใช่ซิงค์หรือเปล่าไม่แน่ใจสีส้มๆ ครับ
    asus en8800 GT 512
    enermax 460W

ตอนนี้เดิมๆ ครับ เทศ อุณภูมิทุกอย่างสภาพห้องไม่ติดแอร์

cpu แต่ละหัวเฉลี่ย 45 องศา
    การ์จอ 47 องศา ไม่ฟูครับ

ถ้าจะลากcpuให้ถึง 3.0 จะร้อนขึ้นสักแค่ไหนครับ ความร้อนมีผลกับทุกส่วนในระบบไหมครับที่จะทำ
    ให้มันร้อนขึ้นอีก แล้วลากไประมานไหนถึงจะเอาอยู่แบบไม่เปลี่ยน ซิงค์ครับ
    คือสอบถามความเห็นก่อนครับเพราะเคยลาก P4 ในสภาพนี้แล้วร้อนพอประมานใช้งานได้ 3 วัน
    ต้องเอากลับครับเพราะบูตวินโดไม่เข้า 555+ แล้วเล่นซะพาวเตอร์ดับไปเลยครับ
    เลยอยากทราบว่าสภาพความร้อนตอนนี้ถ้าลากไป 3.0 จะร้อนไปขนาดไหนครับ ไม่มีงบจะซื้อซิงค์ครับ -*-
    Last edited by Sandess; 17 May 2008, 04:38:11.

ร้อนขนาดไหนเนี่ยะท่านต้องลองเองนะครับ
    องค์ประกอบหลายๆอย่างๆมีส่วนต่อความร้อนทั้งนั้น ไม่ว่าจะเป็นอุณหภูมิห้อง ตลอดจนทิสทางลมในเคส
    ดังนั้นต้องลองครับ ติดขัดตรงไหนค่อยว่ากันไปทีละสเต็ป....

Comment

สเปคคล้ายปมเลบท่าน แถมดีกว่าอีกเมนบอร์ด

Comment

ตอนนี้มีปัญหาอีกอย่างครับ เพราะนี้ด้วยเลยยังไม่แน่ใจว่าจะ clock การ์ดไปด้วยไหม ผมวัด อุณภูมิ vga

ไม่ได้ครับ ใช้ทุกโปรแกรมมันเพี๊ยนทุกอันเลยครับ บางอันก็วัดตอนแรกก็ 45 กดรันใหม่ 122 ยิ่งเป็น

speedfan นี้ มี -41 ด้วยครับ ตอนนี้ผมใช้ไดรเวอร์การ์ดตัว 169.44 ของวิน xp ครับ

Comment

Working...
        X