Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆหน่อยคับเรื่อง M/B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆหน่อยคับเรื่อง M/B

รบกวนท่านเทพทั้งหลายหน่อย m/b ตัวไหนที่ใช้ OC แจ่มๆมั้งแนะนำที(ใช้กับE8400)

งบเท่าไหร่ดีงับพี่น้อง....
    (asus , dfi)
    2ตัวนี้เข้าท่า
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=199710

Comment

งบไม่เกินแปดพันห้าคับ

Comment

Originally posted by 12Qmiss View Post
        งบไม่เกินแปดพันห้าคับ
        งบขนาดเนี่ยะจับ X38 หรือ X48 ได้เลยนะเนี่ยะ....
        แนะนำว่าลองอ่านรีวิวของบอร์ดแต่ละตัวดูก่อนงับ
        ศึกษาไบออสในส่วนของการ OC ดูดีๆ เพราะแต่ละยี่ห้อความยากง่ายในการคอนนฟิคจะต่างกัน
        เช่น (ย้ำ..เช่น)
        asus คอนฟิคง่าย แรง
        dfi คอนฟิคละเอียดหน่อย(แต่ไม่ยากจนเกินไป) แรง
        gig ....

Comment

ตัวไหนอะคับช่วยแนะนำที
          ไม่ค่อยรู้อะคับ ขอบคุณคับ(บอกราคาด้วยนะ)อิอิ

Comment

งั้นต้องขอถามความเข้าใจในเรื่องของ OC ก่อนละกันงับ
            ว่ามีมากน้อยเพียงใด เพราะเมนูในไบออสของแต่ละตัว
            มันมีความยากง่ายที่แตกต่างกัน
            อย่างงบ5พันนิดๆ ก็ P5K-E wifi ​กับ​ LANPARTY DK P35-T2RS ตามลิงค์ที่ให้ไว้ด้านบนง่ะ
            2ตัวนี้เป็น P35 ทั้งหมด
            ส่วนถ้าจะเอาตามงบที่ว่าไว้ ผมก็ยังไม่มีความคิดเห็นเรื่อง X38 กะ X48 แฮะ
            ดังนั้นน่าลองมอง P35 ไว้ก่อน ความสามารถด้าน OC ก็อาจจะด้อยกว่านิดๆ (แต่ไม่มาก)
            แต่ถือว่าคุ้มคุณภาพและค่าตัวงับ....

Comment

แนะนำอีกนิด ถ้ามือใหม่จริงๆ แนะนำ asus ครับ oc ง่ายดี

Comment

แนะนำ กิ๊กาบ๊วยครับ OC ตันไวดี

Comment

Originally posted by matoom View Post
                  แนะนำ กิ๊กาบ๊วยครับ OC ตันไวดี

Comment

Working...
                  X