overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: เรืองเล่า ฝนดินสอ

OverclockZone Member Auto Dark's Avatar

Default เรืองเล่า ฝนดินสอ

เรืองเล่า ฝนดินสอ เกิดประมาณหนึ่งเดือนมาแล้วตอนนี้ได้ ของเคลมมาแล้วโดยการเพิ่มเงิน 500 บาทเป็นรุ้น 3850 oc ซิ้ง zero 512 m เรื่องมีอยู่ว่าผมฝนดินสอเพิ่มไฟครั้งแรกไมมันไม่แรงว้าไปได้ 850 เอง เลยแกะมาลากใหม่ฝนเพิ่มไปคราวนี้ไป 940 เลยแต่อุณหภมูมิตอนเทส ไป 100c เหมือนกานเลยแกะมาลบดินสอออก แล้วฝนใหม่คราวนี้เปิดติดเข้าวินโดได้ลากไป900พอจะเทส 3d 06 เหอๆๆๆ ดับกลางอากาศเกิดการสงสัยอะไรไปว้าเปิดยังไงก็ไม่ติดเลย ตอนแรกนึกวา ซัพพลาย 470 วัต ไปเสียแล้ว เลยถอดไปใส่ที่เครื่องน้องดูเปิดติดครับ ดีใจทันที่ซัพพลายไม่เจ๊ง งั้นแรม แรมก็ติด เหลือกาดจอ เรื่องมันเกิดตรงนี้ครับ เมนบอร์ดน้องผมกิกาไบต์ พอเสียบการ์ดจอไปกดเปิด เมนบอร์ดไหม้ควั่นขึ้นทันที่อย่างรุ่นแรงคาตาเลยตกใจมาก กลิ่นไหม้อยางรุนแรงผมดึงปลั๊กทันที่ เกิดที่อะไรว้างงตอนแรกคิดว่าไม่น่าเป็นที่ vga เลยเอาไปเสียบที่เครื่องผมใหม่บอร์ดดาคอะนะครับ กล้าๆๆกลัวๆๆอยู่เหมือนกัน ตัดสินใจลองกดเปิดดูไม่ติดไม่มีเสียงอะไรมีแต่พัดลมกระดิก ทำอยู่หลายครั้งเลยถอดเอาvga อีกตัวหนึ่งมาใส่แทน 8600 gts ปรากฎว่า ครั้งเดียวติดแต่พอเข้าวินโดวไป โปรแกรมเซ็คไฟต่างๆๆไม่สามมารถใช้การได้เลยกำ ส่งสัยจะเจ๊งแต่พอ รีสตาทแครื่องอีกครั้งเย้ยใช้ได้แล้ว สรุป 3850 256m ไปเสียแล้วแถมพา บอร์ด กิกกาไบต์ ไหม้ไปด้วยเลย.. ยังมีต่อผมเอาไปเคลมที่.....พี่เขาก็ส่องหารอยผิดกฎในการเคลมต่างๆๆ...ไม่เจอโอ๊วรอดแล้วเราพอพี่แกจะเสียบทดลองผมเห็นเป็น เมนบร์อด กิกกาไบต์ p31 ก็ใจจดใจจ่อว่ามันจะไหม้เหมือน p945 มั้ยน้อ... เสียบเสร็จกดเปิด.........ไหม้ทันที่ควันขึ้นเลยแต่ยังไม่แรงเท่าของผมที่ไฟลุกด้วย.. เลยรู้ว่า 3850 เราไปจิงๆๆไปอย่าแรงด้วย...พี่เขาบอกว่าสงสัย vga ซ๊อต แต่ตัว vga ไม่เป็นไรเลยนะครับไม่มีรอยใดๆๆ....แต่ผมพอใจตรงที่ dfi dark ของผมพยายามเปิดเท่าไหร่มันก็ไม่ติดแถมไม่ไหม้ด้วย แต่กิกกาไบต์ สองตัว 945 กับ p31 ไหม้...ประสบการณ์เล่าสู่กันฟัง
    Last edited by Auto Dark; 17 May 2008 at 11:29:52.

Moderator Gearhead's Avatar

เสียใจด้วยครับ ยินดีที่ยังเครมได้ ^^

OverclockZone Member Auto Dark's Avatar

หุๆๆๆตอนนี้บอร์ดที่ไหม้ยังอยู่นะครับมีใครสนไหม...หุๆๆๆ

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

ให้ฟรีก้ะเอาครับ

- -"

OverclockZone Member Delivery69's Avatar
    สะพานใหม่ สายไหม

โหด

Quote Originally Posted by Delivery69 View Post
    โหด
    ใครอยากไหม้เอ๊ยโหด ฝน เลยที่ r1222 หรือ r650 กรณีไม่มี r1222 หึๆๆๆๆ

OverclockZone Member

อาการหนัก

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ชอบจริงๆ xtreme overclock เนี่ย

Moderator Gearhead's Avatar

ไหม้ขนาดไหนครับ ขอดูรูปหน่อยได้ป่ะครับ

OverclockZone Member Auntonio's Avatar

อืมมมมมมมม

สู่สุขติ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ร่วมยืนไว้อาลัย....

OverclockZone Member pikky_potter's Avatar

เกือบตายละซิครับพี่น้อง สงสัยลุ้นจนตูดขมิบตอนเคลม อิอิ

OverclockZone Member

อิอิ DFI มันฉลานนะเนี่ย

OverclockZone Member saikano's Avatar

ป๋มเจอแบบไม่รู้เปนที่บอดหรือPSUพาไปทั้งเครื่องต่อมาเอาบอดไปเสียบบ้านพี่ พาEnermaxไปด้วยเลย 5555 DFI Dark-s คับเอาไปเครมได้P35มาแต่หมดตัวเลย

OverclockZone Member Drift's Avatar

คุณได้ผ่านเข้ารอบ 10 สุดท้าย

Quote Originally Posted by Gearhead View Post
    ไหม้ขนาดไหนครับ ขอดูรูปหน่อยได้ป่ะครับ
    ได้เลยงับ

Attachment 139668
    Attachment 139675
    Attachment 139676
    แบบว่ากดเปิดปับ ไฟพุ้งออกท้ายบอร์ดเลยงะคับตามรอยไหม้ท้ายบร์อดเร็วมากๆๆไม่มีตัดเลยนะgigabyt เนี้ยแบบว่าตัดเวลาอุปกรณ์ซ้อตอะงับ
    Last edited by Auto Dark; 31 Aug 2008 at 01:14:03.

Quote Originally Posted by pikky_potter View Post
    เกือบตายละซิครับพี่น้อง สงสัยลุ้นจนตูดขมิบตอนเคลม อิอิ
    ตด...เลยคับ 55555

ใครอยากได้เสนอราคามาเยยหุๆๆๆมาเอาเองแถวหลังราม

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

โหดมากๆ

OverclockZone Member aongmo's Avatar
    บริษัท สยามอินเวอร์เตอร์ จรัญ 89/2

ฝนดินสอแบบไหนครับอยากลอง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks