Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสเปกทีครับ (เอาดีไป ใช้นาน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำสเปกทีครับ (เอาดีไป ใช้นาน)

งบ55000อะครับเกินได้นิดหน่อย ขอเป็น Intel ครับ

เล่นเกมส์ส่วนใหญ่ ดูหนัง ฟังเพลง ใช้งานทั่วไปอะ ครับ

แล้วเห็นเขาบอกว่า C2Q ยังเป็น คอเทียมอยู่ จริงป่าวครับ

แนะนำหน่อยครับ รอวิชาจากท่านเทพ หุหุ

เนทีฟควอดของ Intel ต้องรอนีฮาเลมที่จะออกวางตลาดปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าครับ

แต่ถึงจะเทียมก็ยังแรงกว่า AMD อยู่ครับ

จัดให้ไม่ได้ครับไม่ใช่เทพรอเทพมาจัดนะครับ ดันให้

(งบท่านเทพใช้ได้ครับ ไม่คิดจะรอการ์ดจอรุ่นไหมเหรอครับ อีกเดือนเดียวก็ออกมาให้ยลแล้ว ดูจากข่าวคาดว่าจะเทพกว่าการ์ดจอแรงสุดแพงสุดตอนนี้หลายขุมเลยครับ ราคาก็พอๆกับตัวแรงตอนนี้ รอเดือนเดียวได้แรงกว่าจ่ายเท่าเดิม)

Comment

จอใหม

Comment

Originally posted by papababa View Post
        เนทีฟควอดของ Intel ต้องรอนีฮาเลมที่จะออกวางตลาดปลายปีนี้หรือต้นปีหน้าครับ

แต่ถึงจะเทียมก็ยังแรงกว่า AMD อยู่ครับ

จัดให้ไม่ได้ครับไม่ใช่เทพรอเทพมาจัดนะครับ ดันให้

(งบท่านเทพใช้ได้ครับ ไม่คิดจะรอการ์ดจอรุ่นไหมเหรอครับ อีกเดือนเดียวก็ออกมาให้ยลแล้ว ดูจากข่าวคาดว่าจะเทพกว่าการ์ดจอแรงสุดแพงสุดตอนนี้หลายขุมเลยครับ ราคาก็พอๆกับตัวแรงตอนนี้ รอเดือนเดียวได้แรงกว่าจ่ายเท่าเดิม)

กลัวเหมือนเพื่อนอะครับ รีบออก 8800GTX มาปีที่แล้ว แพง+ร้อน+กินไฟ

แนะนำ การ์ดจอตัวนั้นให้หน่อยได้ปะครับ ผมเล็ง 9800GX2 ไว้อะครับ

แนะนำได้ครับ ไม่ต้องเทพก็แนะนำได้ครับ แบ่งประสบการณ์กันไป

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          จอใหม

จอเอา SAMSUNG 22" ราคา9000นิดๆอะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

9900GTX
            ไม่ก็
            HD 4870 ครับ

วางตลาดเดือนหน้า
            เขาว่าใบเดียวแรงกว่า
            9800GX2 25-30% up ทั้งคู่ครับ (จากข่าวที่อ่านๆมานะครับ)
            มาไทยใหม่ๆอาจจะแพงหน่อยแต่ดูจากงบท่านซื้อได้สบายแน่นอนครับ

Comment

ขอสเปกคร้าวๆ ตามงบหน่อยครับ

กระกอบการตัดตินใจ หุหุ ขอบคุณมากครับ

ใครจะแนะนำอะไรได้เลยนะครับ ยินดีครับ

น้องใหม่ของบอร์ด 555+

Comment

ผมขอแนะนำ พิมพ์ให้ถูกด้วยนะครับ
                คร่าวๆ ไม่ใช่ คร้าวๆ
                ประกอบ ไม่ใช่ กระกอบ
                แล้วก็ 555+ นั้น ความหมาย ตามอักษรหมายถึง ห้าร้อยห้าสิบห้าซึ่ง เป็นจำนวน ต่างกับ ฮ่าฮ่าฮ่า แปลว่าเสียงหัวเราะครับ

คุณวิกรด้วยครับ จอไหม ไม่ใช่ จอใหม
                ฮ่า ๆ
                Last edited by bobo191; 17 May 2008, 19:48:51.

Comment

อืม จะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ

Q9450 12000
                  ASUS P5K PRO 4600
                  RAM ROX 800 2Gx2 2600
                  DVDRW 1000
                  CASE 1000
                  PSU ASUS 550W 3500
                  PCI-E HD3870X2 15000
                  HDD 500G 32m 3800

Comment

แนะนำผมหน่อยครับ

Originally posted by wikorn View Post
                    อืม จะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นครับ

Q9450 12000
                    ASUS P5K PRO 4600 <<<<< P5K-Premium ได้ป่าวครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับอยากทราบครับ ว่ามันต่างกันยังไง เห็นบอร์ดมันซิ้งใหญ่ดี อะครับRAM ROX 800 2Gx2 2600
                    DVDRW 1000
                    CASE 1000
                    PSU ASUS 550W 3500
                    PCI-E HD3870X2 15000<<<<<< เห็นเขาบอกเฟรมเรสชอบตกจริงป่าวครับ ถ้าเป็น9800GX2จะดีกว่าไหมครับ แนะนำทีครับผมHDD 500G 32m 3800
                    คือเห็นบอร์ดมันดีอะ แพงหน่อยแต่อยากรู้ว่าทำไมถึงไม่ค่อยมีคนจัดอะครับ

Comment

<<<<< P5K-Premium ได้ป่าวครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับอยากทราบครับ ว่ามันต่างกันยังไง เห็นบอร์ดมันซิ้งใหญ่ดี อะครับ

ให้ option ที่มากกว่าครับ แพงกว่าครับ สวยกว่าครับ

<<<<<< เห็นเขาบอกเฟรมเรสชอบตกจริงป่าวครับ ถ้าเป็น9800GX2จะดีกว่าไหมครับ แนะนำทีครับ

ผมว่าคิดมากไปมั้งครับ ขนาดเล่นเกมส์ ยังนั้นนับ เฟมเรสเลยครับ สุดยอด แต่ทั้งหมดนี้ มันอยุ่ที่ งบ ครับ งบๆๆๆ เพราะ 3870x2 15000 ในขณะที่ 9800x2 20000 เอาไงละครับ แค่ที่ผมจัดให้นั่นก้เกินงบแล้วนะครับ

Comment

<<<<< P5K-Premium ได้ป่าวครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับอยากทราบครับ ว่ามันต่างกันยังไง เห็นบอร์ดมันซิ้งใหญ่ดี อะครับ

ให้ option ที่มากกว่าครับ แพงกว่าครับ สวยกว่าครับ

<<<<<< เห็นเขาบอกเฟรมเรสชอบตกจริงป่าวครับ ถ้าเป็น9800GX2จะดีกว่าไหมครับ แนะนำทีครับ

ผมว่าคิดมากไปมั้งครับ ขนาดเล่นเกมส์ ยังนั้นนับ เฟมเรสเลยครับ สุดยอด แต่ทั้งหมดนี้ มันอยุ่ที่ งบ ครับ งบๆๆๆ เพราะ 3870x2 15000 ในขณะที่ 9800x2 20000 เอาไงละครับ แค่ที่ผมจัดให้นั่นก้เกินงบแล้วนะครับ
                        ผมถามเพราะเห็นเขาวิจารย์กันเกี่ยวกับ ทั้ง2ข้อที่ผมถามอะครับ ขอบคุณที่แนะนำครับ

ขอบคุณ ท่าน วิกร มากครับ สำหรับสเปกและความรู้ใหม่ๆครับ

Comment

Working...
                        X