Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง lcd tv กะ lcd monitor

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง lcd tv กะ lcd monitor

ถ้าหากจะเลือก จอlcdมาใช้ กับคอม แต่อีกใจหนึ่งก็อยากได้มาดูtv คืออยากได้มาใช้แบบคุ้มๆนะครับทั้งสองดูหนัง พิมพ์งาน เกมส์ ถ้าเลือกควรเลือกอะไรดีครับ
    ระหว่าง lcd tv กะ lcd monitor ช่วยทีครับ ขอรายละเอียดความแตกต่างด้วยก็ดีครับ

มันมีของ Samsung นิครับที่เป็นทั่ง TV กะจอ Monitor รวมกันมาเลยอ่ะครับผมก็อยากได้นะมันมีช่องต่อ HDMI
    แล้วก็ต่อพวกเครื่องเล่น DVD ได้อีกอ่ะซื้อทีเดวครบเลยครับราคามันอยู่ที่ 13000 ขนาด 22 นิ้วอ่ะครับลองหาข้อมูลดูครับสวยมากรูปลัก Option เยาะด้วย June TV ได้เลยแต่ต่อสายเข้ากับจอครับ

Comment

ท่านคงต้องตัดใจระหว่างดูหนังกับทำงานและเล่นเกมส์แล้วล่ะครับ จะใช้จอกี่นิ้วครับ
      ผมว่าจอlcd moniter22นิ้วน่าจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดครับ
      ถ้าท่านจะใช้จอทีวีจะต้องเป็นจอที่มีพอตhi-defนะครับไม่งั้นก็ไม่ได้พิเศษอะไร แต่มันแพงอ่ะนะ ซื้อคอมได้เครื่อง

Comment

-ของ samsung - ไม่ค่อยทน น่ะครับ พวก แบนร์ด เกาหลีใช้ไม่ทนแต่สวย-
        ความรู้สึก จากประสบการณ์ ใครว่าไงบ้าง???

Comment

Originally posted by sexmancom View Post
          -ของ samsung - ไม่ค่อยทน น่ะครับ พวก แบนร์ด เกาหลีใช้ไม่ทนแต่สวย-
          ความรู้สึก จากประสบการณ์ ใครว่าไงบ้าง???
          เห็นด้วยครับๆ LG และ Sammsung สวยอย่างเดียว แต่ก็ไม่ได้ว่าไม่ดีนะ แต่แค่เทียบกะตัวอื่อนๆแล้วสู้ไม่ได้เลย จีงๆ แต่เท่าที่สัมผัสมานะ LCD ตอนนี้ไม่มีเจ้าไหนสู้ Sharp ได้เลยจิงๆ ไม่เชื่อลองดูครับทุกท่าน แล้วจะอึ้งไปเลย

Comment

ที่สนใจก็ประมาณ 22 นิ้วอะครับ มันจะชัดเหมือน lcd monitor มั้ยครับ แนะนำยี่ห้อด้วยก็ดีนะครับ

Comment

ถ้าพิมพ์งาน+อ่านเว็บ ตัด LCD TV ไปได้เลยครับ อ่านพวกตัวหนังสือปวดตามาก

Comment

ซามซุงไม่ดีครับ
                ซามซุงผิดน่ะครับ
                เอางี๊ง่ายๆเลยนะ
                โรงงานที่ผมเคยแวะเวียนไปทำคือโรงงานทำตู้เย็นของซามซุงง่ะ
                พนักงานทำของออกมาห่วยมากๆ
                ตอนคนกะแรกมาสอนเราเป็นหัวหน้า สอนอย่างดี ทำดีมาก เราชื่นชมเลยอ่ะ
                แต่พอหัวหน้าออกไปและเราทำอยู่กะพี่อีก2คนที่ลายอ่ะน่ะ
                โครตห่วยเลย พี่เขาทำสั่วมาก
                และยังสอนเราลักไก่ด้วย เอาแบบว่า เสร็จเป็นพอ เบี้ยวมากน้อยชั่งมัน เพราะว่า เราไม่ใช้อยู่แล้ว
                บัดนี้เลยไม่กล้าใช้ตู้เย็นซามซุงเลยง่ะ
                เพราะว่ากลัวเจอตัวที่เราทำ
                ด้านนอกสวยจัง แจ่ข้างในนี่เบี้ยวบุบ ตัดไม่เท่ากานเลยง่ะ
                แหะแหะ
                ใครใช้ตู้เย็นยี่ห้อนี้ลองเปิดดูข้างหลังหน่อยนะครับ เผื่อเจอตัวที่ผมทำไปง่ะ
                แผ่นกันความร้อนผมก็ติดเบี้ยวบูด ขาดบ้างช่างมัน เอาแค่งานเสร็จ ส่งงานเป็นจบ
                หุหุ อย่างงี้แหละคับ นักเรียนทำงานวันเสาอาทิด
                แต่ไม่รู้ว่าของอย่างอื่นจาเป็นอย่างไรบ้างนะ
                แต่มอนิเตอร์ผมก็ใช้ซามซุงง่ะ
                เพราะว่าออกแบบสวยดีง่ะชอบที่สวยนะ เพราะว่าพังก็ซื้อใหม่ง่ะ
                สุดท้านยี้ที่บอกซามซุงผิดเพราะว่า
                มานผิดที่ไม่ควบคุมดูแลเช้มงวด หัวหน้าลายก็ไม่ค่อยอยู่คุม มัวแต่ไปเที่ยวสถานที่รื่นเริงอยู่มั่ง ผมเลยลักไก่ทำงานกานสบายเลย 55+
                เสร็จไว รับตังไว
                ไม่สนใจเรื่องคุณภาพ หุหุ

Comment

Originally posted by JediPong View Post
                  เห็นด้วยครับๆ LG และ Sammsung สวยอย่างเดียว แต่ก็ไม่ได้ว่าไม่ดีนะ แต่แค่เทียบกะตัวอื่อนๆแล้วสู้ไม่ได้เลย จีงๆ แต่เท่าที่สัมผัสมานะ LCD ตอนนี้ไม่มีเจ้าไหนสู้ Sharp ได้เลยจิงๆ ไม่เชื่อลองดูครับทุกท่าน แล้วจะอึ้งไปเลย
                  เห็นด้วยครับ เมื่อตอนจะซื้อ LCD TV 32" นี่หาข้อมูล ตระเวณลองไปทดสอบด้วยตัวเอง
                  ในห้าง นอกห้าง แต่ข้อด้อยนิดเดียวคือเรื่องโทนสีครับ
                  ใครชอบนวลตาก็รับได้
                  แต่ถ้าชอบพวกการ์ตูน หนังที่เน้นสีสัน สดใส ค่ายเกาหลีได้ตรงนี้ไป
                  ตอนซื้อผมเหลือ 2 ตัวในใจเมื่อปีที่แล้ว
                  ซัมซุง R8B กะ Sharp BX
                  สุดท้ายดูแต่การ์ตูนเป็นส่วนใหญ่เลยได้ซัมซุงมา ก็จะครบปียังไม่มีปัญหาอะไร.....

Comment

Working...
                  X