Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนหน่อยครับอาการนี้เกิดจากอะไรหรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนหน่อยครับอาการนี้เกิดจากอะไรหรอคับ

ผมเปิดเครื่องเล่นไปซักพักเครื่องจะค้างแล้วBlue Screenแว๊บเดียวเครื่องก็รีเครื่องเอง ลองลงวินโดว์ใหม่ดูแล้วก็ยังเป็นอยู่(ใช้คนละวินโดว์ลงนะครับ)แต่จะมีอาการค้างอย่างเดียวแต่ไม่เกิดBlue Screenอาการนี้สาเหตุมาจากอะไรหรอรับ เครื่องไม่ได้มีการ OC แล้วก็ใช้Enermax460Wไม่น่าจะจ่ายไฟไม่พอนะครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบช่วยแก้หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

เช็คไดร์เวอร์ การ์ดจอ ความร้อนต่างๆทั้ง CPU VGA ครับ

Comment

harddiskจะมีส่วนไหมอ่ะครับผมลองใช้ HDTune เช็ดerror scan ดูแล้วคอมมันจะไปค้างตรงจุดเดิมทุกครั้งอ่ะครับ

Comment

เจอ BAD ใหมครับ

Comment

Working...
        X