Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI NEO 2 FR ใส่ ตัวเพิ่มUSB ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MSI NEO 2 FR ใส่ ตัวเพิ่มUSB ไม่ได้

คือผมซือ USB 4 port มา แล้วมาเสียบ
    แต่เวลาใช้งานจิงๆ มันใช้ได้แค่ช่องเดียว ใส่หลายอันไม่ได้ มันไม่ทำงาน แค้ทุกช่อง ดีหมด
    มันเป็นอะไรเหรอคับ ช่วยที

ไม่รู้นะ แต่ผมต่อกับUSBหน้าเคสได้ปกติ รอท่านอื่นมาตอบดีกว่า

Comment

มันชนกันอ่าสิ ผมก็ไม่รู้ทำไงเหมือนกัน

เคยใช้ต่อโมเด็ม แล้วไปต่อmp3 เน็ตหลุด -*-

มันเลยเสียบได้ทีละรู เสียบมากกว่า1ขึ้นไปไม่ได้

แต่ที่รู้ๆคือสัญญาณมันชนกัน - -

Comment

USB Hub ใช่ป่ะ

ไฟมันไม่พอ ต้องซื้อแบบที่มันมีเสียบหม้อแปลงเพิ่้มไฟอ่ะ

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
          USB Hub ใช่ป่ะ

ไฟมันไม่พอ ต้องซื้อแบบที่มันมีเสียบหม้อแปลงเพิ่้มไฟอ่ะ
          ตามนั้น

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
            มันชนกันอ่าสิ ผมก็ไม่รู้ทำไงเหมือนกัน

เคยใช้ต่อโมเด็ม แล้วไปต่อmp3 เน็ตหลุด -*-

มันเลยเสียบได้ทีละรู เสียบมากกว่า1ขึ้นไปไม่ได้

แต่ที่รู้ๆคือสัญญาณมันชนกัน - -
            ใช่ เลย อาการนี้ เลจ
            รี้ แบบต่อไฟ เพิ่ม แพงป่าวนิ
            ใช้หลายรู ด้วยสิ ทั่งหน้า ทั้งหลัง เย้ยยยยยย คิดไปไกลเลยฮ่าๆๆ

Comment

ตามข้างบนๆ USB HUB มี 2แบบ แบบมี Adaptor กับแบบไม่มี บางตัวบริษัทก็ทำรูเสียบAdaptor มา้ให้เลยแล้วแถมAdaptor ให้ด้วย มีบางตัวมีรูเสียบแต่ไม่แถม Adaptor ด้วยนะครับ ดูดีๆล่ะ

Comment

Adaptor คืออะไรเหรอคับ

Comment

หม้อแปลงไฟ

Comment

ลองดูยี่ห้อดีๆหน่อยก็ได้ครับใช้แล้วจะได้ไม่มีปัญหา
                    ผมใช้ของ kensington อยู่ไม่เคยมีปัญหาครับ

Comment

ใช่ครับ บางที ไฟไม่พอ ก็จะเสียบไม่เจอครับ.........

Comment

Working...
                      X