Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ คอมค้างแล้วรีเซตเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ คอมค้างแล้วรีเซตเอง

เมื่อวานเล่นปังย่าอยู่แล้ว ภาพค้างเสียงค้าง แล้วสักพักขึ้นจอฟ้า เขียนว่าอะไรถ่ายมาให้ดูไม่ทัน รีเซตตัวเองไปซะัก่อนอ่ะครับ มันเกิดจากอะไรครับ T_T

ขอบคุณครับ

ลงวินโดวตัวใหม่ถ้าไม่หาย ลองเปลี่ยนบอร์ดครับ

Comment

Originally posted by MR-Zero View Post
      ลงวินโดวตัวใหม่ถ้าไม่หาย ลองเปลี่ยนบอร์ดครับ

ลงวินโด้ใหม่มาแล้วครับ เปลี่ยนบอ์ดนี่ ส่งเคลมหรอครับ

Comment

ฮาร์ดเเวร์ไม่เเน่นหรือป่าวครับอย่าเพิ่งสรุป น่าจะเป็นได้หลายอย่างนะครับ HDD RAM VGA

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
          ฮาร์ดเเวร์ไม่เเน่นหรือป่าวครับอย่าเพิ่งสรุป น่าจะเป็นได้หลายอย่างนะครับ HDD RAM VGA
          จะลองรื้อใส่ใหม่ดูครับ

Comment

ฟันะง ครับ อาการนี้ บอดเน่าชัว เคลมดู

Comment

Originally posted by mybelovetong View Post
              ฟันะง ครับ อาการนี้ บอดเน่าชัว เคลมดู

ผมไม่แน่ใจว่าอะไรแน่ แต่ !!! พอรื้อการ์ดจอมาดู พบว่า ขามันแหว่ง !!! หรือว่าเป็นแบบนี้อยู่แล้ว ครับ
              Attached Files

Comment

มันเป็นอยู่แล้วครับ

Comment

วันนี้ยกคอมไปร้านให้เชคดู ครับ พรุ่งนี้รอผล

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                    วันนี้ยกคอมไปร้านให้เชคดู ครับ พรุ่งนี้รอผล
                    ควอดตัวเองซะหน่อย

วันนี้โทรไปถามที่ร้านมา เค้าบอกว่า ทำยังไงยังไงมันก็ไม่ค้าง เปิดแบบโปรแกรมกับเกมโหดสุดๆมันก็ยังไม่ค้าง

โอ้ว งานนี้ยกไปเหนื่อยฟรีเลยมั้ยนี่

กลัวว่า ที่ร้านเชคไม่มีปัญหาอะไร
                    แล้วยกมาบ้าน อาการออก แบบนี้สงสัยต้องโทษไฟที่บ้านแล้วไหมเนี่ย T_T

Originally posted by pipeza View Post
                    มันเป็นอยู่แล้วครับ
                    อ่าว จริงอะ

Comment

Working...
                    X