Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูจากอะไรเหรอครับว่า PSU ตัวไหน watt เต็ม ไม่เต็ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูจากอะไรเหรอครับว่า PSU ตัวไหน watt เต็ม ไม่เต็ม

หรือว่ามีแค่ Eramax ยี่ห้อเดียวครับที่ watt เต็ม แล้ว PSU ราคาประมาณไม่เกิน 1500 บาท

มี watt เต็มมั่งไหมครับ

Enermax
    silver stone
    Cooler master
    gigabyte
    asus
    tagan
    Thermaltake

9ล9

นึกไม่ออกละ

Comment

Enhance

Comment

ช่วย เจาะจงตัวให้ทีครับ แบบไม่เกิน 1500 + นิดๆ - ก็ดี เอาแบบ วัต เต็มๆหน่อย

หลายรอบแล้วตัดสิใจไม่ได้ซักที

เอ้อ เพิ่มเติมอีกนิดครับ แล้วขนาดของ PSU มันเทากันที่ตัวหรือเปล่า คือกลัวจะใส่เคสไม่ได้ ติดโน้นติดนี้อะครับ

ของผมเคสธรรมดาครับ
        Last edited by singha; 18 May 2008, 09:39:32.

Comment

PSU ทุกตัวจะมีขนาดเท่ากันครับ เป็นมาตรฐานอยู่แล้ว ใส่ได้กับทุกเคส
          ยกเว้นรุ่นวัตต์สูงๆ จะยาวกว่าหน่อย แต่ใส่ได้เหมือนกันครับ
          1500 นิดๆ ผมว่าวัตต์เต็มไม่มีหรอก แต่ที่จ่ายได้มากๆ เคยเห็น Gview550W แต่ไม่เต็มแน่นอน
          สัก 400W ก็คุ้มแล้ว แต่ความนิ่ง PFC กับ efficien มันก็ไม่ถึง 80% ด้วยครับ

Comment

eramax 350w มันก็ไม่เต็มเหรอครับ เห้น ราคาใน thanni 1580 อะครับ

Comment

^
              เต็มครับ

Comment

เพิ่้มอีกนิด 1800-1900 เอา Coolermaster Extreme 500w อ่ะ จ่ายขี้หมูขี้หมาน่าจะ 450w+

Comment

Working...
                X