Announcement

Collapse
No announcement yet.

การปรับresolution มีผลกับความเร้วในการประมวลผลไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การปรับresolution มีผลกับความเร้วในการประมวลผลไหม

จอ14.1" ปรับ1280*800 ไม่ทราบว่าเล็กไปไหม แล้วจะมีผลการความเร้วในการประมวลผลของCPUรึป่าว

Originally posted by saksith View Post
    จอ14.1" ปรับ1280*800 ไม่ทราบว่าเล็กไปไหม แล้วจะมีผลการความเร้วในการประมวลผลของCPUรึป่าว
    ผมว่าแล้วแต่คนถนัดครับ ของผมก็ 1280*800 ผมว่ามันไม่น่าเกี่ยวกับCPU มากนัก แต่ถ้าหน้าจอโล๊กๆ มันก็จาหน่วงๆ นิดดดดดดดดๆ เวลาที่ Refresh หน้าจอเพราะไอคอนมันเยอะ น่าจาเกี่ยวที่แรมมากกว่านะครับ

Comment

ความละเอียด มีผลต่อการประมวลผล CPU แต่จะใช้ GPU ซะมากกว่า

Comment

ปกติอัตรา Refresh ของ Notebook จะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ตอนนี้ของผมอยู่ที่ 1280x800 ครับ Monitor 14.1" ครับ

Comment

Gpu เป็นตัวแสดงผลมากกว่าอ่ะครับ

Comment

มีผลแน่นอน หากซีพียูกะแรมมีน้อย
            หากสเป็คสูงก็ไม่น่าเป็นห่วงอะไร ลื่นๆสบายๆ

เหมือนลงวิสต้าน่ะ แต่ผมใช้ xp น่ะครับ

Comment

Working...
            X