Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้เกิดจากอะไรครับ

อาการคือ คอมไม่มีการตอบสนองใดๆทั้ง เมาส์ คีย์บอร์ด และหน้าจอค้าง
    แต่ไม่มีจอฟ้าใดๆนะครับ
    เกิดจากสาเหตุอะไร และแก้ไขอย่างไรครับ ขอบคุณครับ

เสียบเมาส์ กะคีร์บอร์ด ดีรึป่าวคับ

Comment

ไฟเมาส์กับคีย์บอร์ดยังขึ้นอยู่ครับ

Comment

USB หรือ PS/2

Comment

เสียบแล้วรีสตาทดูว่ามันดีแทคไหม

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
            USB หรือ PS/2
            คือว่า เมาส์เป็น USB คีย์บอร์ดเป็น PS/2
            และ
            ตอนที่เกิดอาการนี้ ทุกอย่างค้างหมดทั้ง ไอคอนที่ใช้ในการพิมพ์ ที่ปกติจะกระพริบ ก็ค้างไปเลยครับ

Comment

ลง win ใหม่โล้ดๆๆ คับ

เคยเป็นเหมือนไวรัสเพียบ แต่ที่ผมเป็นนั้น ก่อนจะค้างแบบนี้

เครื่องจะอืดมาก ถึงมากที่สุด เลยตัดสินใจลง win ใหม่

ก็หายเลย

Comment

Originally posted by mkklub View Post
                ลง win ใหม่โล้ดๆๆ คับ

เคยเป็นเหมือนไวรัสเพียบ แต่ที่ผมเป็นนั้น ก่อนจะค้างแบบนี้

เครื่องจะอืดมาก ถึงมากที่สุด เลยตัดสินใจลง win ใหม่

ก็หายเลย
                Format ใหม่แล้วก็เป็นครับ

Comment

ถ้าเครื่องท่านมีโมเดมหรืออะไรที่เสียบอยู่กะเมนบอร์ดลองไล่ถอดดูทีละชิ้นครับ

จะเชื่อหรือไม่ก็ตามแต่ผมเจอมากะตัวเองแล้วเครื่องค้างเพราะโมเดมพอถอดโมเดมออกหายค้างเลย

Comment

ผมแนะนำคร่าวๆ ก่อนนะว่า power กับ ram
                    หรือไม่ก็กด ctrl+alt+del ก่อนว่ากดได้มั้ย ถ้ากดได้มี Task manager ก็โดนไวรัส ,ถ้ากดแล้วไม่มีอะไรขึ้นมาก็เครื่องค้าง power กับ ram เช็คดู

Comment

Originally posted by hajing View Post
                      ถ้าเครื่องท่านมีโมเดมหรืออะไรที่เสียบอยู่กะเมนบอร์ดลองไล่ถอดดูทีละชิ้นครับ

จะเชื่อหรือไม่ก็ตามแต่ผมเจอมากะตัวเองแล้วเครื่องค้างเพราะโมเดมพอถอดโมเดมออกหายค้างเลย
                      เครื่องผมไม่มีโมเดมคร้าบ!!
                      Originally posted by pongkab View Post
                      ผมแนะนำคร่าวๆ ก่อนนะว่า power กับ ram
                      หรือไม่ก็กด ctrl+alt+del ก่อนว่ากดได้มั้ย ถ้ากดได้มี Task manager ก็โดนไวรัส ,ถ้ากดแล้วไม่มีอะไรขึ้นมาก็เครื่องค้าง power กับ ram เช็คดู
                      ไม่มีการตอบสนองใดๆ เลยอ่ะครับ

Comment

ตัว jumper ที่ ,ainboard แน่น รึเปล่า ครับ

Comment

Working...
                        X