Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ เกมแรกในชีวิตที่เล่นบนคอม ของแต่ละคนเกมอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ เกมแรกในชีวิตที่เล่นบนคอม ของแต่ละคนเกมอะไรครับ

ของผม มันเป็นเกม ที่เป็นกระต่ายแล้วถือแท่งอะไรไม่รู้เหมือนดินสอ แล้วยิงๆ อะ ยิงพวก หอย หรือพวกอะไรเนี่ยแหละ ลืมและครับ 9 ปีมาได้ - - ใครรู้จักช่วยบอกทีครับ เพราะมันมาก จะไปหาซื้อเอากลับมาเล่นอีกที (ระลึกความหลัง - -)

ก่อนที่จะมารู้จัก Solitaire(เกมบ้า - - เล่นไม่เคยจบ) และ Minesweeper

dune2 โหดมาก 3 แผ่น

Comment

ฮ่วยจำไม่ได้แหะ เกมส์ไรหว่า

Comment

DOOM ครับผมจำได้แม่นเลยละครับ

แล้วตามด้วย ROCKMAN X และ Tomb Raider

Comment

เกมยิงไข่ครับ
          ต่อด้วย นีดฟอ ภาคแรกสุดๆๆ 2001
          เล่นด้วย 2Mx

Comment

ถ้าไม่นับพวกเกมส์ที่ติดมากับวินโดร์ ก็เกมส์ Doom ครับ

Comment

รู้สึกจะเปง มาริโอ๋ อะ ที่ต้องเปิดดอส ด้วยอะ ตอนนั้นเพิงหัดเรียน คอม ช่วงปิดเทอม อิอิ ตอนนั้นยัง วินโดว 95 อยุ่เลย ต่อมาก้อ เคาเตอร์สไตร

Comment

น่าจะเป็น สนุ้กเกอร์ ของ Family FR202 นะครับ

เกม 3D เกมแรกน่าจะเป็น FIFA 95 หรือ 97 นี่ล่ะ เล่นตอนประถม

Comment

เกมยานอาวกาศ ยิงๆ เป็นด่านๆ เก็บของเพิ่มปืนเพิ่มความแรง คล้ายเกมใน Famicom อ่ะ มุมมองด้านข้างแบบนี้อ่ะ >==>- - - - ><
                  กับเกมบอมเบอร์แมน เล่นบนวินโดว์ 95 แล้วก็ Doom อีกเกมนึง เป็นเกม 3 มิติเกมแรกเลยที่ได้เล่นสมั้ยนั้นยังทึ่งอยู่เลยว่าเกมคอมพ์นี่มันสุดยอดไปเลย
                  เคยเล่นแต่ Famicom เกมบอย เกมเกียร์ ชักรู้สึกว่าตัวเองแก่ขึ้นนิดๆและ

Comment

Originally posted by Brother View Post
                    เกมยานอาวกาศ ยิงๆ เป็นด่านๆ เก็บของเพิ่มปืนเพิ่มความแรง คล้ายเกมใน Famicom อ่ะ มุมมองด้านข้างแบบนี้อ่ะ >==>- - - - ><
                    กับเกมบอมเบอร์แมน เล่นบนวินโดว์ 95 แล้วก็ Doom อีกเกมนึง เป็นเกม 3 มิติเกมแรกเลยที่ได้เล่นสมั้ยนั้นยังทึ่งอยู่เลยว่าเกมคอมพ์นี่มันสุดยอดไปเลย
                    เคยเล่นแต่ Famicom เกมบอย เกมเกียร์ ชักรู้สึกว่าตัวเองแก่ขึ้นนิดๆและ
                    ไม่นิดล่ะครับ พอผมนึกถึง doom แล้วไม่นิดเลย เอิ๊กๆๆ

เทียบกราฟฟิคแล้ว เหมือนว่าเราอยู่กันข้ามยุคเลยจริงๆ

Comment

มาริโอ้ - NFS UG1 - -

หงะ

เล่นด้วย Geforce3Ti200

Comment

เค้าเตอร์คับ

Comment

Paint ครับ

Comment

เกมไพ่ เกมเคืร่องบินที่แถมกับการืดจอ แล้วก็กม วีคอบ2 ครับ ไม่รู้เกมไหนก่อน แต่มีสามเกมส์ีน้แหละครับ

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                              ไม่นิดล่ะครับ พอผมนึกถึง doom แล้วไม่นิดเลย เอิ๊กๆๆ

เทียบกราฟฟิคแล้ว เหมือนว่าเราอยู่กันข้ามยุคเลยจริงๆ
                              ถูกต้อง ครับ ฮ่าๆๆ

Comment

Working...
                              X