Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ VGPU จ้ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ VGPU จ้ะ

คือผมอยากจะ OC ไปอีกนิดๆ น่ะครับ อ่ะเข้าเรื่องๆ
    ผมไปดูหลายๆเว็บมาน่ะนะครับ มันมีการเพิ่มไฟให้ GPU ซึ่งมีผลทำให้ OC ไปได้อีกใช้ไหมครับ?

และผมก็ว่าจะเพิ่มไฟด้วยง่ะ แต่ไม่รู้ว่ามีโปรแกรมอะไรที่ใช้เพิ่มไฟให้ GPU บ้าง บอกผมหน่อยจิ

หรือว่าถ้าไม่มี จะมีวิธีอื่นไหม หรือต้องโมไฟ แล้วทำอย่างไรล่ะครับ เหอๆ (ผมคงถามมากไปนะ) แต่อยากรู้จริงๆครับ

1.โปรแกรมอะไรที่สามารถเพิ่มไฟให้ GPU ได้
    2.การเพิ่มไฟให้ GPU ทำให้ OC ได้อีกใช่หรือไม่
    3.ถ้าข้อ 1 ไม่มีเลย งั้นโมไฟยังไงอ่าครับ

อ้อผมใช้ Inno3d 9800GTX นะครับ

แหงะ ทำไมไม่มีผู้ใดตอบและอ่านเลยล่ะคร้าบ ฮือๆๆๆ

Comment

1.ไม่มีครับ

2.OC ได้เพิ่มขึ้นครับ

3.ต้องโมไฟเอาเองครับ โดยการลัดลายวงจรนี่แหละ แล้วก็ต่อไฟเพิ่มจากปลั๊ก 4 พิน (ประกันจะขาด)

ในเว็บนี้เคยมีคนทำอยู่ครับ
      Last edited by illusion_tx; 18 May 2008, 18:55:44.

Comment

TAP!!!

Comment

โปรแกรม 2B ครับ

Comment

การ์ดรุ่นใหญ่ที่ท่านใช้อยู่
            เขาไม่ค่อยนิยมเล่น 2B กันเท่าไหร่นะ (ดูมาจากเว็บนอก)
            ถ้าจะโมกัน คงต้องเล่นกันอุดตลุดแน่หละครับ ยิ่งหากเรายังไม่คล่องหรือชำนาญ แนะนำว่าลากกันแบบ softmod จะปลอดภัยกว่า
            โดยลองจัดการด้วย atitool และ rivatuner ก็พอแว้ว....

Comment

ตอบข้อ1
              โปรแกรม Gamer HUD สามารถเพิ่มไฟเลี้ยงการ์ดจอได้ครับ เป็นเทคโนโลยีของทาง GIGABYTE
              http://www.overclockzone.com/terabyt...ent/index4.htm
              (รีวิวของOCZ แท้ๆ ไม่มีใครเห็น)

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                1.ไม่มีครับ

2.OC ได้เพิ่มขึ้นครับ

3.ต้องโมไฟเอาเองครับ โดยการลัดลายวงจรนี่แหละ แล้วก็ต่อไฟเพิ่มจากปลั๊ก 4 พิน (ประกันจะขาด)

ในเว็บนี้เคยมีคนทำอยู่ครับ
                ขอบคุงงับ ว่าแต่คนไหนอ่าครับที่ทำ อยากรู้วิธีทำคับ

Originally posted by nawachookit View Post
                ตอบข้อ1
                โปรแกรม Gamer HUD สามารถเพิ่มไฟเลี้ยงการ์ดจอได้ครับ เป็นเทคโนโลยีของทาง GIGABYTE
                http://www.overclockzone.com/terabyt...ent/index4.htm
                (รีวิวของOCZ แท้ๆ ไม่มีใครเห็น)
                โปรแกรมนั้นหามาจากไหนอ่าครับ ผมหาแล้วไม่เห็นมีให้โหลดเลยอ่าคับ

Comment

แถมมากับการ์ดจอของ GIGABYTE เท่านั้นนะครับที่รู้

Comment

Originally posted by FrieeZe View Post
                    ขอบคุงงับ ว่าแต่คนไหนอ่าครับที่ทำ อยากรู้วิธีทำคับ

โปรแกรมนั้นหามาจากไหนอ่าครับ ผมหาแล้วไม่เห็นมีให้โหลดเลยอ่าคับ
                    Originally posted by nawachookit View Post
                    แถมมากับการ์ดจอของ GIGABYTE เท่านั้นนะครับที่รู้
                    GAMER-HUD

Comment

โอ้โหขอบคุณมากๆครับ หามาจากไหนเนี่ย
                      แล้วใช้กับการ์ดของ Inno3d ได้ไหมครับ?

Comment

Originally posted by FrieeZe View Post
                        โอ้โหขอบคุณมากๆครับ หามาจากไหนเนี่ย
                        แล้วใช้กับการ์ดของ Inno3d ได้ไหมครับ?

ไม่ได้ครับ ลืมดูไปว่าของท่านเป็น Inno

OC แบบง่ายสุดใช้ ATiTools ดีกว่าครับ

Comment

จ๊าก!! ผมลองแล้วมันบอกว่า Not Support This VGA card!!.
                          ฮือๆ ใจดำ ไม่ให้ยี่ห้ออื่นใช้ ให้ใช้อยู่ยี่ห้อเดียว ฮึ!!
                          Atitools ก็ใช้ไม่ได้เหมือนกันอ่าคับ งิงิ

Comment

เดี๋ยวผมลองหาวิธีโมไฟดีฟ่า อุอุ ใครมีวิธีบ้างก๊าบ อยากลองโมดูมั่ง

Comment

อืมมม... OC แบบธรรมดาให้คล่ิองก่อนดีกว่าครับ ค่อยขึ้นไปเล่นโหดๆ

Comment

Working...
                              X