Announcement

Collapse
No announcement yet.

การแชร์ 2 เครื่องให้ได้ความเร็วเน็ตเท่ากันทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การแชร์ 2 เครื่องให้ได้ความเร็วเน็ตเท่ากันทำไงครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้ผมเอา Router รุ่น D-link DSL-2540T มาใช้ อ่ะครับ(ตัวโมเดมร้อนยิ่งกว่าไฟอีก - -)

แล้วก็ตอนที่เล่นเนีย คนนึงโหลดคนนึงเล่น แน่นอนว่าคนเล่นย่อม กระตุกแบบหยุดไม่อยู่ เพราะคนโหลดมันดึงความเร็วไป

ตอนนี้อยากถามว่า ทำไงให้มันแชร์ เท่าๆกัน ครับ ใช้เน็ต True 1 MB (Promotion Super Hi-Speed)

ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดันๆ

Comment

Originally posted by boatbyboat View Post
      ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้ผมเอา Router รุ่น D-link DSL-2540T มาใช้ อ่ะครับ(ตัวโมเดมร้อนยิ่งกว่าไฟอีก - -)

แล้วก็ตอนที่เล่นเนีย คนนึงโหลดคนนึงเล่น แน่นอนว่าคนเล่นย่อม กระตุกแบบหยุดไม่อยู่ เพราะคนโหลดมันดึงความเร็วไป

ตอนนี้อยากถามว่า ทำไงให้มันแชร์ เท่าๆกัน ครับ ใช้เน็ต True 1 MB (Promotion Super Hi-Speed)

ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
      Router Modem ตัวนี้มันกำหนดความเร็วของ port lan ทั้ง 4 ได้นะครับ ลองดูในเมนู Qos

Comment

Originally posted by tonpai753 View Post
        Router Modem ตัวนี้มันกำหนดความเร็วของ port lan ทั้ง 4 ได้นะครับ ลองดูในเมนู Qos

ตอนนี้ใช้ 2 เครื่องอ่ะครับ

ผมเซฟแล้วอ่ะครับ แต่ว่ามันกำหมด ไม่ได้-*-

ทำไงอ่ะครับเนีย

Comment

ลองทำแบบนี้ดูละกันนะครับ ได้ไม่ได้แจ้งมาอีกทีนะครับ
          Attached Files

Comment

โห หารูปมาลงไห้ดูเลย น้ำใจงาม นันถือๆ

Comment

รูปเดียวคุ้มเลยนะครับ เข้าใจทุกอย่าง 555

Comment

Originally posted by sniderkill View Post
                ลองทำแบบนี้ดูละกันนะครับ ได้ไม่ได้แจ้งมาอีกทีนะครับ
                มาละครับ โทษทีพอดีไม่ได้อยู่บ้าน

ขอบคุณสำหรับรูปครับ เด๋วจะลองดูครับ

Comment

มันเข้าไปตามรูปยังไงหรอครับ

Comment

Originally posted by panupat31 View Post
                    มันเข้าไปตามรูปยังไงหรอครับ
                    ก็ใส่ IP ของ Router ครับ

URL:192.168.1.1

Username : admin
                    Password : admin

ปล. IP ,username,password แล้วแต่จะตั้งเป็นอะไรนะครับ ถ้าแบบเดิมๆ ๆคงจะประมาณนี้นะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด เพราะผมไมไดใช้นานละ รุ่นเนี้ย

Comment

Originally posted by morkang View Post
                      โห หารูปมาลงไห้ดูเลย น้ำใจงาม นันถือๆ
                      ขอบคุณครับ

ว่าแต่ว่าทำไมวันนี้ภาพไม่ขึ้น

Comment

Working...
                      X