Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้ใช้ Acer ทีครับเรื่องการปรับความเร็ว CPU ครับ ตรง Power

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้ใช้ Acer ทีครับเรื่องการปรับความเร็ว CPU ครับ ตรง Power

ผมใช้ 4920G นะครับ พอดีผมไปเช็คตรง Acer empowering ครัย แบ้วไปดูตรง
    ePower management ครับ แล้วดูตรง Plugged in ครับ แล้วดูตรง Cpu Speed ครับ มันปรับมาให้ครึ่งเดียวอะครับ
    ผมจึงอยากรู้ว่า เราควรจะปรับให้สุดไหมครับ หรือว่าคงไว้แบบนี้ดีแล้ว เพราะผมกลัวปรับแล้วเครื่องมันจะร้อนอะครับ แล้วถ้าปรับแล้วมัรับนจะส่งผลเสียหรือเสี่ยงต่ออะไรรึเปล่าครับ

ขอบคุณค

ขึ้นอยู่กับการใช้งานแระสถานที่ ที่ท่านเล่นมันครับ
    ถ้าอยู่ห้องแอร์ปรับ MAX per. เลยก็ไม่มีปัญหาเรื่องร้อนหรอกครับ

Comment

ถ้าตอนเสียบปล๊กอยู่ก้อไม่ต้องกลัวหรอครับ ปรับ Max ไปเลยนะครับ

ตอนใช้แบตค่อยปรับ Low นะครับ แนะนำครับผม

แต่อยากใช้เลยโปรแกรมนั้นอ่ะมันกินแรมมากครับ

Comment

แล้วถ้าห้องเป็นห้องปกติล่ะครับ ไม่ได้เปืดแอร์ ปรับ 100%เลย จะมีปัญหาไหมครับ

Comment

มีแน่ๆครับ ก็ไม่พ้นเรื่องความร้อนครับผม

Comment

อยากรู้เอาโปรแกรมนี้ไปลองเช็ดดู ผมใช้ 6920G ยังค่อยร้อนเลยครับปรับ Max ไม่มีแอร์

คลิกเลย

Comment

แล้วถ้าปรับ ครึ่งเดียวเนีย CPU T7500 มันจะวิ่งเท่าไรครับ ปกติ 2.2 ถ้าปรับลงมาเหลือครึ่งเดียว มันจะเหลือเท่าไรครับ หรือว่ามันจะช้าลงเฉยๆคับ
              แต่ผมยังมองไม่ออกเลยว่า ปรับครึ่งเดียวกับปรับสุด มันเร็วต่างกันตรงไหน *0* ช่วยบอกทีครับ ต้องทำอะไรถึงจะต่างกันครับ

Comment

ผมลองเอา СPU Z มาวัดความเร็วแล้วอะครับ ปรับ 100% มันก็วิ่งประมาณ 1.1>1.5>1.9>2.19 ทำไมมันวิ่งขึ้นลงแบบนี้อ่าครับ

ผมสงสัยนิดนึงครับ ถ้าเราลง XP แล้วไม่ได้ลงโปรแกรม ePower เนี่ย СPU มันจะปรับมาให้กี่ % sivหรอครับ

Comment

Working...
                X