Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ clock p35 neo2 fr กับ e7200 หน่อยครับ มือใหม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ clock p35 neo2 fr กับ e7200 หน่อยครับ มือใหม่ครับ

พอดีเพิ่งซื้อมาใหม่ครับ
    M/B msi p35 neo2 fr
    cpu C2D E7200 2.53 ghz ครับ
    ram corsair 1 gb *2 667 ครับ

ควรเซ็ตจัมเปอร์ไว้ที่ไหนครับ ตอนนี้ผมเซ็ตเป้น 333 อะครับ

ช่วยแนะแนวทางหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมก็ไม่ได้ไปเปลี่ยนมันแฮะ บอร์ดมันใส่มายังไงผมก็ใช้ตามนั้นอ่ะ *0*

Comment

333 แล้วอัดบัส เพิ่มไฟ จบ

Comment

ลองเพิ่มบัสไปเรื่อยๆดูก่อนครับ
        ถ้าเพิ่มแล้วเปิดไม่ติดก็ลองเพิ่มไฟตามนิด

Comment

ู^
          ^
          ^
          ตามท่านข้างบนเลยครับ
          (เพิ่มไฟมากระวังร้อนนะครับบบ)

Comment

ลองลากไปที่ 3.8 Ghz แล้วครับ แรมบ้านๆ 667 ว่าจะเปลี่ยนแรมเป็น 800 คงไปต่อได้อีก ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

333 แล้วลุยโลดครับท่าน

Comment

MSI ทน และ เสถียร อีกเสียง คร๊าบ......พีน้อง 5 5 5 ~~

Comment

ram corsair 1 gb *2 667 ตัว best value รึเปล่าครับ ถ้าใช่
                  ผมลองอัดไฟถึง 2.3 ก็ยัง ไม่ถึง 400 เลยครับ
                  ลองมา 3 คู่ละ
                  Last edited by Chodose; 31 May 2008, 15:27:14.

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                    ram corsair 1 gb *2 667 ตัว best voule รึเปล่าครับ ถ้าใช่
                    ผมลองอัดไฟถึง 2.3 ก็ยัง ไม่ถึง 400 เลยครับ
                    ลองมา 3 คู่ละ
                    ตัว value อะครับ ผมไฟแรม 2.2 ไฟ ซีพียู 1.4 ก็ถึงนะครับ บัส 400 เทสก็โปรแกรมก็ผ่านนะครับ แต่ใช่ปกติผมใช้บัส 372 วิ่งที่ 3.53 ก็เสถียรดีครับ

Comment

ตัวเดียวกันละครับ แต่ของผมเข็นไงก็ไม่ขึ้นนะครับ ได้เต็มที่ 370 ไม่รู้ว่าตอนนั้นเอ๋อเองรึเปล่า เลยขายทิ้งทั้ง3 คู่
                      เลยเปลียนมา king box 490 นิ่งนิ่ง เลยครับ

Comment

Kingbox แรงจิง

Comment

ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น ocz แล้วครับ

Comment

สู้ๆครับ

Comment

555

Comment

Working...
                              X