Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเช็คสเป็คคอมที่ผมจัดไว้ให้ผมหน่อยครับ(พอดีจะอัพแล้ว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเช็คสเป็คคอมที่ผมจัดไว้ให้ผมหน่อยครับ(พอดีจะอัพแล้ว)

Pentium4 HT 3.2 Ghz LGA775/FSB800/L2Cache 1MB
    RAM DDR2 3GB
    HD 120 GB
    VGA EN 9600 GT 512 mb
    คือP4 HTเป็นของคอมตัวเก่าครับประมาน2ปีกว่าแล้ว ไม่รู้ยังพอใช้ได้หรือเปล่า แล้วควรเปลี่ยนเมนบอร์ดเป็นของอะไรดีครับ คือผมอยากจะคง cpu ตัวเดิมไว้ครับ(ประหยัดงบให้มากที่สุด)นอกนั้นก็เปลี่ยนตามที่ลงไว้ครับ แล้วเสป็คนี้จะสามารถเล่นเกมส์ อย่างCRYSIS ,RBSIX LASVEGAS 2,ASSASSINCREED ได้ใหมครับช่วยแนะนำทีครับ(มือใหม่ครับไม่ค่อยมีความรู้เท่าไร)ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ

ลองเล่นดูซิครับ เดียวก็รู้ว่าใหวใหมครับ

Comment

อืม ลองดูก่่อน ค่อยเปลี่ยน CPU ทีหลังยังไม่สาย

Comment

คือผมไม่แน่ใจว่า CPU P4 HT 3.2 ในปัจจุบันมันยังแรงดีอยู่รึเปล่าแต่ก็คงสู้รุ่นใหม่ๆไม่ได้(อนิจจัง)ที่จริงแล้วงบจำกัด+เสียดายของครับ อิอิอิ...

Comment

งบจำกัดก็ค่อยๆอัพไปเรื่อยๆก็ได้งับ ไม่ต้องหักโหม....

Comment

Working...
          X