Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ อยู่ดีๆเครื่องก็ turn off ปิดไปเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ อยู่ดีๆเครื่องก็ turn off ปิดไปเอง

เมื่อก่อนใช้ได้ปกติ
    หลังจากเปิดเครื่องมาสัก 2-3 นาที เครื่องก็ turn off ปิดไปเอง
    เครื่องไม่ได้ลง Programe และ ไม่ได้เพิ่มอุปกรณ์ใดเลยครับ
    ช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ใชไวรัสหรองับ + +

เดาเอาอะ

Comment

ผมใช้ AVG ตรวจตลอดครับ
      และผมก็ไม่ได้เข้า web ที่เสี่ยงอะครับ
      พวก mai lต่างๆ ถ้าไม่ใช่เพื่อนก็จะไม่เปิดครับ

Comment

ลองใช้โปรแกรมวัดอุณภูมิดู
        ดูว่ามีพัดลมเดี้ยงไหม
        แต่ถ้าร้อนจัดมันมักจะรีสตาทนะ

Comment

..

แต่ก่อนเป็นอาการนี้ ได้ทำอะไรกับฮาร์ดแว เครื่องบ้างรึป่าว .........
          ไฟซัพพลายไม่พอ ป่าวครับ
          .... อีกอย่าง เคยเจอไวรัสตัวนึง ทำให้เครื่อง Shoutdown เอง
          ถ้าเป้นไวรสต้องลงวินใหม่ ( ด้วยความสบายใจ ได้วิยใหม่+อย่าลืมbackupโปรแกรมไว้ด้วย)ถึงจะหายสนิทครับ มันฝังลึก
          อย่าลืมลง Antivirus ตัวใหม่ๆ ที่ดีดี pccilian antivira หรือตัวอื่นๆ
          สะกดไม่ถูกนะ
          บางครั้ง การสั่ง outorun จาก handydrive มันก้จะรันเองโดยอันโนมัติได้ครับ..

Comment

พาวเวอร์ซัพพลายเสื่อมไหมคับ ลองเช็คดูหาจากเครื่องอื่นมาเปลี่ยนลองดูคับ

Comment

พัดลม power ดูด้านหลังว่าหมุนหรือเปล่าพัดอาจเสีย power ไม่ถ่ายเทความร้อนเลยตัด

Comment

Working...
              X