overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: The Orange BOX

OverclockZone Member ed904441's Avatar

Default The Orange BOX

ซื้อ The Orange Box มาไม่ทราบว่าใครที่เล่นเกมส์หลาย ๆ เกมส์จากกล่องส้มนี้บ้าง
    ครับ คือว่าในการลงเกมส์มันต้องทำงัยครับ มันขึ้น Steam ที่ 3% แล้วก็ไม่ไปไหนอีก
    สรุปว่าลงเกมส์ไม่ได้ ไม่ว่า Halflife,Team Fortress2,Portal ใครเล่นอยู่หรือลงได้ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

OverclockZone Member protector's Avatar

มันโหลดอัพเดทรึเปล่า ? เวลาลงเสร็จ Steam มันจะอัพเดทก่อน ถ้าเน็ตเร็วก็ดีครับ

OverclockZone Member ed904441's Avatar

มันโหลด UPDATE steam ครับ ไม่รู้จะเสร็จเมื่อไหร่
    ต้องให้มันเสร็จก่อนเหรอครับ ถึงจะ ลงเกมส์ชุด Orange Box ได้
    ผ่านไปผ่านมาช่วยตอบด้วยนะครับ

OverclockZone Member tlandlek's Avatar

orange box ไม่เคย แต่เคยลง half-life2 ต้องอัพ stream ก่อน ผมใช้เน็ต2เมก ใช้เวลาอัพเดตทั้ง stream+เกม ประมาณ 3-4 ชม. - -!

มันอัพช้าไม่ว่า แต่ผมมันไม่อัพเลยครับ ไม่รู้ทำงัยดี อยากเล่น Team Fortress2 กับ Portal
    คือพอมันลง stream เสร็จ แล้วตอนมัน update มันอัพไม่ได้อ่ะครับ อาการคือ อัพไป 3% แล้วก็กลับมา 0% ใหม่ แล้วก็หายไปเลย ใครพอมีวิธีแก้รึเปล่าครับ
    Last edited by ed904441; 19 May 2008 at 15:41:48.

OverclockZone Member qbert's Avatar

เปิดทิ้งไว้เลยคับ เมื่อก่อนตอนเล่นCS:S ตอนอัพสตรีมนี่ เปิดทิ้งไว้ทั้งคืนเลยคับประมาณ10-12ชั่วโมงได้

คงต้องรอไปเรื่อย ๆ แต่น้าแค้นใจมัน 0% ไม่เปลี่ยนแปลง

OverclockZone Member tlandlek's Avatar

มันจะเป็นเรื่อยๆคับ ที่กลับมา 0% บางทีถึง 30% ก็กลับมา 0% ต่อมาซัก 10-15 นาที ก็ถึง 35-36% เหมือนกับว่า มันตัดแล้วก็ต่อใหม่แต่ก็โหลดได้คับ
    ปล.เปิดไว้ทั้งคืนเลยครับ ไม่ต้องมานั่งเฝ้าให้เสียอารมณ์ (พอลงอัพเดตครบทุกเกมแล้วควรจะ backup ไว้ด้วยนะครับ เผื่อไว้ลงครั้งต่อไปไม่ต้องมาอัพใหม่)

OverclockZone Member

อันนี้ความคิดผมนะครับ ถ้าอยากเอาชัวร์ๆแต่ช้าก็ติด56kเลยครับแต่ถ้าอยากเร็วๆได้จริงก็เปลี่ยนpackgetของinternetครับถ้าของmaxnetก็เปลี่ยนเป็นpremierครับมันจะออกนอกได้เร็วครับโหลดเร็วด้วย(ผมใช้อยู่ครึ่งชั่วโมงก็เสร็จครับ)ถ้าใช้ของISPอื่นก็น้าจะมีpackgetอยู่นะครับถามcall centerก็ได้ครับว่ามีpacketไหนออกนอกได้เร็วบ้างนะครับของผมบ้างที่ออกUSก็ได้60ขึ้นตลอดครับเวลาโหลดpatchนะครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ผมก็ใช้ maxnet เหมือนกัน ยอมรับว่าออกนอกช้ามั่กๆ

OverclockZone Member swordman2's Avatar

มันอัพเดทสตรีมครับ

ใชข้เวลานิดนึง

แล้วจากนั้นก็ลงทุกเกมได้ตามปกติ ครับ

Recommand Game :::: PORTAL

OverclockZone Member ECHO's Avatar

เหมือนกันเลย ตื้บทิ้งไปแล้ว แค้น

อยากอุดหนุนแผ่นแท้ มันทำซะเล่นไม่ได้เลย
    ตอนนี้กลับมาเล่นแผ่นก๊อปแระ แผ่นไม่ต้องใส่ โหลดก้อเร็วกว่า
    แผ่นแท้ปัญหาเยอะ ถ้าเนทช้า จบ
    Last edited by ECHO; 19 May 2008 at 21:21:28.

OverclockZone Member DeepThroath's Avatar
    World Wide Open Source

อัพสตรีมไม่นานอย่างที่คิด สตรีมที่แถมมาในแผ่น orange box เป็นเวอร์ชั่นเก่าติดตั้งตอนนี้อาจไม่ผ่านครับ

ให้ไปโหลดสตรีมเวอร์ชั่นล่าสุดมาใหม่จากเว็บครับ ติดตั้งสตรีมที่โหลดมาใหม่แล้วลงเกมตามปรกติน่าจะผ่านและใช้เวลาไม่นานครับ

http://www.steampowered.com/v/index.php?area=about
    Last edited by DeepThroath; 20 May 2008 at 02:33:18.

OverclockZone Member zero_za's Avatar

ผมซื้อมานานแล้วครับ แต่ยังเล่นไม่ได้เพราะ มันอัพสตีมไม่ผ่านนี่แหละ

OverclockZone Member 2RIVERer's Avatar

ผมเล่นแล้วติดหนึบกะ Portal หนุกมั่กๆ

ไม่ควรพลาดเลยครับเกมนี้.

OverclockZone Member Nash66's Avatar

Quote Originally Posted by tlandlek View Post
    มันจะเป็นเรื่อยๆคับ ที่กลับมา 0% บางทีถึง 30% ก็กลับมา 0% ต่อมาซัก 10-15 นาที ก็ถึง 35-36% เหมือนกับว่า มันตัดแล้วก็ต่อใหม่แต่ก็โหลดได้คับ
    ปล.เปิดไว้ทั้งคืนเลยครับ ไม่ต้องมานั่งเฝ้าให้เสียอารมณ์ (พอลงอัพเดตครบทุกเกมแล้วควรจะ backup ไว้ด้วยนะครับ เผื่อไว้ลงครั้งต่อไปไม่ต้องมาอัพใหม่)
    ยืนยันครับ เหมือนจะไม่ไปแต่เปิดทิ้งไว้แล้วไปกินข้าวหรืออาบน้ำก้ได้ครับ กลับมาได้เล่นแน่นอน สนุกมากๆเลย ทั้ง 5 เกม โดยเฉพาะ TF2 ที่ ตอนนี้มีฟังค์ชั่นใหม่เป็นการปลดล็อคอาวุธเข้ามาแล้วครับ

แต่ผมว่าอาจทำให้เสียสมดุลย์ได้ ผมคิดว่าเดิมๆอ่ะสนุกแล้ว อย่างมีดหมออันใหม่แรงเกินไปครับ แล้วเงื่อนไขการปลดล็อคนี่ต้องรอฟลุ้กอย่างเดียว เช่น ตัวอย่างนะแต่ผมผ่านแล้วเงื่อนไขนี้ ต้องฮีลให้เพื่อนที่กำลังโดนศัตรูยิงพร้อมกัน 4 คน โห แค่คนเดียวมันยังจะตายนี่ 4 คนต้อง urban อย่างเดียว

สรุปแล้วTF2 เล่นแต่ละอาชีพสนุกมากครับ อย่าไปเครียดเวลาตาย เดวเกมจะไม่สนุก ส่วนอีก4 เกมที่เหลือมันเล่นคนเดียวอ่ะ pottal สนุกปริศนา สนุกดี คุ้มครับของแท้ เอาไอดีที่ลงทะเบียนแล้วไปเล่นบ้านเพื่อนยังได้ให้เพื่อนเล่นก็ได้ มันใช้ระบบไอดีอ่ะ ถ้าไม่กลัวเพือนทำคะแนนห่วย คุ้มครับ รับรองไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member ECHO's Avatar

1 วันเต็ม เปนงัย แมกเนท 1 เมก (ไม่เปิดโปรแกรมอื่น ไฟร์วอลก้อปิด)
    cpu ไม่โปรเซส เนทเวร์คไม่มีการส่งข้อมูล

ซื้อของแท้แต่เล่นไม่ได้ ผิดวิสัยการลงเกมส์มากมาย

บาย อย่าเจอกันอิกเลยแผ่นแท้ รักของเถื่อนขึ้นมาจับใจ
    Last edited by ECHO; 18 Oct 2009 at 07:19:15.

.
    Last edited by ECHO; 18 Oct 2009 at 07:19:15.

งั้นพอ หมดความพยายามส่งรูป

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เดี๋ยวนี้ สตรีมอัพเร็วแล้วนะ เมื่อก่อนช้ามากๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks