Announcement

Collapse
No announcement yet.

sempron 2800+ s.754 ลากไปได้เท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sempron 2800+ s.754 ลากไปได้เท่าไรครับ

sempron 2800+ s.754 ลากไปได้เท่าไรครับ
    ผมใช้กับ k8n + ddr 512/400 cl 2.5 kingmax
    เดิม ๆ คือ 200*8 = 1600 mhz
    ตอนนี้ 225*8 = 1800 mhz
    มากกว่านี้ได้อีกไหม ถ้าได้ต้องทำไง
    ขอบคุณครับ สบายดี

ปกติทั่วไปเค้าไปกันที่บัส 300 แรมดีๆนะวิ่ง 1 : 1 ได้

แต่ถ้าแรมทั่วไป ทดแรมเอาครับ

Comment

K8N เนี่ยนะ bus 300
      แล้วแรม ต้องใช้แบบไหนครับ crucial เลยมั๊ย

Comment

หมดสิทธิ์ครับ มันต้องทดแรมครับ และถ้าจะ 300 ต้องทด133 ด้วยครับไม่เชื่อ ถาม ท่าน พีคุง ดู ครับ

Comment

ทำไม ผมวิ่ง แค่ บัส 230 ภาพล้มแล้ว อ่ะครับ ทดแรมแล้วน่ะ
          ช่วยT

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            หมดสิทธิ์ครับ มันต้องทดแรมครับ และถ้าจะ 300 ต้องทด133 ด้วยครับไม่เชื่อ ถาม ท่าน พีคุง ดู ครับ
            บน K8N ใช่ไหมครับ

Comment

ลดแรมเหลือ 133 กับ HT เหลือ 3 ปรับบัสไปที่ 300 วิ่งที่ 2400 สบายๆ

Comment

หมดสิทธ์ในที่นี้หมายถึง 300ที่ 1:1 ครับ ไม่ได้หมายความว่า k8n มัน OC ไม่ได้ครับ ค้นกระทู้ท่าน พีคุงดู เข้าใช้รุ่นนี้อยู่ ระเอียดยิบ

Comment

ผมก้อใช้ 2800 B k8v-x-se อยู่ทำงัยค่อยวิ่งปรืด////เหมือนของพี่ ผมต้องทำงัยบ้างครับ ไม่มีพื้นฐานการโอ เลยแต่พอรู้เรื่องบ้าง บอกหน่อยครับ ชัก 2.4ใด้ปะ

Comment

ลดแรมเหลือ 133 คือปรับจาก200 มาเปน133 เหรอครับ แล้ว HT นี้มันคืออะไรครับ แล้วต้องทำยังไงละครับ

Comment

ในbiosครับจะมีให้ปรับHTTลองหาดูครับปกติมันตั้งที่4
                      ทดแรมเปนddr333คับลากได้2.4ถ้าแรมชิบโอเค

Comment

Working...
                      X