Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ เรื่องยาวเลย เกี่ยวกับ Jmicron onboard ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ เรื่องยาวเลย เกี่ยวกับ Jmicron onboard ครับ

คือผมใช้ dfi x48 ครับ
    มี hdd ต่อ raid 0 บน intel อยู่ 1 คู่
    และมี การ์ด raid adaptec 1430sa ต่อraid 0 2คู่
    และ jmicron ไม่ได้ raid แต่ต่อ DVD-RW(ide) 1ตัว และ hdd 1 ตัว ไม่raid ไรเลย แต่ transfer rate ได้ 1mb/s -2mb/s อ่ะครับ
    พอเอา hdd ตัวนี้ไปต่อ ช่อง sata ของ intel ความเร็วปกติ อะครับ
    ช่วยแนะนำทีนะครับ งง เคียดมากเลยครับ

ที่ไบออส ไปตั้งค่าของ Jmicron ไว้แบบไหนอ่ะครับ

ลองตั้งออโต้ดูรึยัง

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
      ที่ไบออส ไปตั้งค่าของ Jmicron ไว้แบบไหนอ่ะครับ

ลองตั้งออโต้ดูรึยัง
      ตั้งเปน auto ครับ
      เอ่อ ตรง Jmicron Controller ตั้งเปน enable
      ข้างล่างนั้นจามี ให้เลือก raid+ide
      achi+ide
      และ native ide
      ผมเลือกเป็น native ide อะครับผม

ส่วนเวลาเข้าไปใน bios หัวข้อแรกที่มันมี พวกเวลาไรให้set แล้วจามี hdd/cd อีก4อันให้ set
      ทั้ง2อย่างก็ขึ้นมาเปนชื่อ hdd & cd ถูกต้องเลยครับ แล้วผมก็เข้าไปข้างในอีก เปน auto หมดเลยครับ
      Last edited by pizpizza; 19 May 2008, 16:44:25.

Comment

ดันครับ ช่วยที

Comment

Working...
        X