Announcement

Collapse
No announcement yet.

benq s41-M63 ปิดฝาแล้วเปิดแล้วจอมืดอ่ะค่ะ ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• benq s41-M63 ปิดฝาแล้วเปิดแล้วจอมืดอ่ะค่ะ ..

- วันนี้เพิ่งซื้อ benq S41-M63 มาอ่ะค่ะ
    แล้วคือ เพิ่งเป็น notebook เครื่องแรกเลยทำไรไม่ค่อยเป็น

ทีนี้เปิดเครื่องลองเล่นดู แล้วปิดฝาอ่ะค่ะ โดยไม่ปิดเครื่องนะคะ
    แล้วพอเปิดฝาขึ้นมา อ่าวววว จอดำ มืดสนิทเลยค่ะ

กดอะไรก็ไม่ขึ้นค่ะ

ทำยังไงดีคะ ? ..

- ; l ..

กำ windows มันตั้ง Stand by มาให้ครับ พอปิดฝาพับลง เครื่องก้อจะเปลี่ยนโหมด ไปเป็น โหมด Stand by ครับ

วิธีแก้
    1. คลิกขวาหน้าจอ Desktop เลือก Properties
    2. เลือก Screen Saver จากนั้นเลือก Power ครับ
    3. เลือกที่ Advanced จากนั้นดูหัวข้อ When l close เปลี่ยนจาก Stand by ให้เป็น Do nothing หมายถึง ไม่ต้องเปลี่ยนโหมดใด ๆๆ

หน้าจะได้นะครับ

Comment

สงสัยเป้นโหมดsleep ปลุกไม่ตื่นคับ เป้นกับกาดจอรุ่นใหม่ๆ
      มีวิธีแก้2วิธี
      1 อัพไดเวอร์กาดจอใหม่
      2 ไม่ต้องอัพใหม่แต่ไปปิดโหมดsleepในcontrol pannal

Comment

Working...
      X