Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรใช้ Abit และ Gigabyte รุ่นไหนดีครับ แนะนำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรใช้ Abit และ Gigabyte รุ่นไหนดีครับ แนะนำที

จะใช้กับ

AMD Athlon x2 5000+

Asus EAH3650 TOP

ถ้าเป็น Abit ควรเล่นรุ่นไหนครับ

แล้วก็ Gigabyte ด้วยครับ

ขอรุ่นที่ รองรับการอัพเดตด้วยนะครับ เผื่ออนาคต เปลี่ยนการ์ดจอ หรือ Cpu

ขอบคุณพี่ๆมากครับ

ใกล้จะเอาเจ้า M3A ไปเคลมแล้วฮะ

Abit AX78

GigaByte GA-MA770-DS3

Comment

Abit AX78 คุ้มครับ

Comment

AX78

Comment

โอเค ครับ แต่ไม่รู้ว่าทางร้าน ที่ เซียร์ จะมีของเปล่าน๊า

>.<

Comment

รบกวนถามด้วยครับ ถ้าเป็น Asus รุ่น M3N78-EMH HDMI (2,730) กับ M3A78-EMH HDMI (2,730) สองตัวนี้น่าเล่นไหมครับ พอดีเล็งๆ M3A แต่เห็นว่าออกมานานแล้ว
            ขอบคุณครับ

Comment

ผมใช้ M3A อยู่ ผมว่าดีนะครับ

แต่กับเครื่องผมมันมีปัญหา แลน ออนบอร์ดอะครับ

แต่หลายๆท่านไม่มีปัญหานะครับ

คงต้องลองดู ยังไง ถ้าสนใจ ซื้อต่อผมก็ได้นะครับ

มีใบให้ดู เพิ่งซื้อมาอาทิดกว่าเอง เด๋วขายถูกๆเลยครับ 55+

^-^

Comment

Originally posted by The Richman Toy View Post
                ผมใช้ M3A อยู่ ผมว่าดีนะครับ

แต่กับเครื่องผมมันมีปัญหา แลน ออนบอร์ดอะครับ

แต่หลายๆท่านไม่มีปัญหานะครับ

คงต้องลองดู ยังไง ถ้าสนใจ ซื้อต่อผมก็ได้นะครับ

มีใบให้ดู เพิ่งซื้อมาอาทิดกว่าเอง เด๋วขายถูกๆเลยครับ 55+

^-^
                ไม่ทราบว่าตอนลง OS ใช้ XP หรือ Vista อ่ะครับ แล้วลอง Download Driver จากทาง Website ของ Asus มาลองดูยังอ่ะครับ เผื่อหาย

Comment

GA อย่าไปเล่นครับ

Comment

AX78 ตัวจริง

Comment

ax78 อีกเสียง ใช้อยู่

Comment

แล้วถ้าถาม พี่ๆส่วนตัวแล้ว

เจ้า M3A มันถือว่าดีไหมครับ เผื่อถ้าดี ผมจะได้ให้ทางร้าน หาวิธีแก้ไข อย่างหนักไปเลย

เอาแบบให้หายไปเลย ทดสอบดูทุกอย่าง จะได้ไม่ต้องเคลมเปลี่ยนยี่ห้ออื่น

Comment

ผมว่า spec M3A ก็ ok นะครับ ดูใน CPU list ถ้าจำไม่ผิดสามารถลง Phenom 9850 ได้ด้วย
                          แล้วอีกรุ่นที่ตอนนี้ผมกำลังสนใจก็อันนี้เลยครับ
                          http://www.overclockzone.com/nickkie...05/Asus_M3A-H/
                          ราคา HWH 3540 บาท กำลังเก็บตังค์ซื้ออยู่ อิอิ
                          อีกรุ่นก็น่าสน แต่ยังไม่ทราบราคา ถ้าใกล้เคียงกันก็ดี
                          http://overclockzone.com/exzato/2008...sX4/index.html

Comment

นั่นสิ คิดเหมือนผมเลยครับ เห็นรองรับพวก ฟีน่อมด้วย เนี่ยผมนั่งดูกล่องอยู่

ว่าจะเคลมเป็นรุ่นอื่น หรือให้เขาหาวิธีแก้ให้ดี ผมว่า อะไรๆมันดีเหมือนกันนะครับ

^-^

Comment

เออ ผมถามคุณ zpoud หน่อยครับ

พอจะทราบไหมครับว่า M3N ใส่ การ์ดจอ ATI ได้ไหม

แล้วพวก M3A ใส่พวก Nvidia ได้ไหมครับ

แล้ว A กับ N นี่ใส่ทั้ง Intel และ AMD ได้ทั้งคู่ใช่ปะครับ

Comment

Working...
                              X