Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1650 เล่น NFS U2 แล้วกระตุกอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x1650 เล่น NFS U2 แล้วกระตุกอะครับ

x1650 512mb 128bit pci-ex เล่น NFS U2 แล้วกระตุกอะครับ ปรับสุดๆหมดแล้ว ก็ยังกระตุกอะครับ เป็นที่อะไร วานขอคำชี้แนะจาก ผู้รู้ด้วยนะครับ แต่เครื่องคนแถวบ้านเล่นลื่นหัวแตกตลอดอะ
    ไม่ใช่แค่ NFS นะครับ Dota ก็กระตุกนิดๆอะครับ

Spec เครื่องผมครับ
    P43.0@3.6
    Ram 512 DDR1
    HIS x1650 512mb 128bit

Spec คนแถวบ้าน
    P42.6
    Ram 512DDR1
    FX5500 256mb

บ้านผม ออนบอร์ดยังเล่นได้นะ NFS U2 ออนบอร์ดผม 512MB เล่นแบบลื่นไม่มีกระตุก

Comment

เคยเป็นเหมือนครับเครื่องเก่าในร้าน ปกติเล่นดอทเอลื่นแต่วันนั้นไปถอดแล้วประกอบใหม่กลับมาเล่นกระตุกนิดๆ ปรากฎว่าสายแพตรงซีดีมันไม่แน่น มันเลยเหมือนว่าจะแฮ้งค์เพราะสายแพแต่ไม่แฮ้ง คือเครื่องทำงานแต่เหมือนจะเอ๋อ พอขยับใหม่ก็หาย อย่างของคุณอาจจะเป็นที่อุปกรณ์บางตัวก็ได้ที่สายไฟที่ไปต่อมันหลวมหรือไม่แน่น การจ่ายไฟเลยไม่ดีมันเลยออกเอ๋อๆ เหมือนแรมที่บางทีใส่ไม่แน่นมันจะไม่ทำงานใช่มั้ยครับ แต่ผมเจอกรณีแรมมันใส่ไม่แน่นแต่ดันทำงาน แล้วทำงานแบบเอ๋อๆเลย ค่อยๆลองตรวจดูครับ การ์ดจอตัวนี้ถือว่าแรงเลยในระดับหนึ่ง ไม่น่าเล่นไม่ได้

Comment

Spec นี้เล่นได้สบายมาก

Comment

ผมเดาอยู่ 3 อย่างครับ ไม่ตามความเห็น 2 คือมีปัญหาที่ฮาร์ดแวร์ก็น่าจะมาจาก Windows มันเอ๋อ หรือไม่ก็คุณโดน Virus หรือ Spyware เล่นงานอยู่ ซึ่งอันหลังวิธีตรวจสอบเบื้องต้นก็กด ctrl+alt+del ขึ้นมาดูว่ามี Service ไหนกิน CPU ผิดปกติมั้ย ถ้ามีตัวนั้นอาจเป็นไวรัส (หรือไม่ก็ปัญหาอื่น ๆ ที่เกิดจากตัวระบบเองด้วย) อะไรประมาณนั้น

Comment

ของผม ออนบอร์ด dota ลื่นปื๊ดเลย ปรับmaxด้วย แต่ปรับจอ 700*คูณอะไรนี่หล่ะ บอร์ด ASROCK nf6g ผมว่าชิวๆนะ

Comment

ไวรัส รัน cpu 100%

Comment

.....................

โดนแย่งตอบหมดเยย

Comment

ไม่เป็นที่ไวรัส หรือไม่ก้ไดเวอรื ATI น่ะ

Comment

555+ อาการนี้ผมก็เป็น ง่ายมาก(ถ้าเป็นเหมือนผมอะนะ) ถอดการ์ดออกมาเป่าๆแล้วก็ใส่กลับไปใหม่...หายคับ

Comment

อากการนี้อัพไดรเวอร์หายคับผมก็เคยเป็นจ้า

Comment

Working...
                      X