Announcement

Collapse
No announcement yet.

"ควาย อยากเล่นน้ำ" ขอถามหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "ควาย อยากเล่นน้ำ" ขอถามหน่อยครับ

"ควาย อยากเล่นน้ำ"

มีเรื่องมารบกวนอีกแล้วคับ

คือ จะไปซื้อ Thermaltake Big Water 745 มาลองๆเล่นดูแต่ว่าผมอยากรู้ว่า Waterblock นิมันใส่กับ CPU ได้ทุกชนิดหรือปล่าวคับ หรือ ว่ามันมีข้อจำกัด

คำถามโง่ไปหน่อย แต่พอดีไม่รู้อ่ะคับ

ใส่ได้ทุกรุ่นครับแต่ต้องเปลี่ยนหัวมัน 3/8 นะครับเพราะ 745 มันใช้สาย 3/8

Comment

ขอบคุณค๊าบบบบบ

Last edited by larcenciel; 19 May 2008, 21:56:59.

Comment

ผมว่าซื้อแยกชิ้นดีกว่าครับ เดี๋ยวซื้อมาแล้วต้องมาเปลี่ยน Block เปลี่ียนปั้ม เพิ่มหม้อน้ำ 3 ตอนอีกมันจะบานปลายครับ
        ลงทุ่นทั้งทีเอาแบบดีๆ ไปเลยครับ

Comment

ถ้าซื้อแยกชิ้นมันจะเกิน 6 พัน ไหมอ่ะคับ งบมีเท่านี้เอง

ท่านๆพอจะมีแหล่งข้อมูลดีๆไหมอ่ะคับ ซื้อมากลัวใส่ไม่ได้ อย่างเดียวเลยตอนนี้

อยากศึกษาข้อมูลเยอะๆแต่ไม่รู้จะเอามาจากไหน -*-

อีกอย่างผมอยู่ต่างจังหวัดไปก็ซื้อทีเดียวเลยกลัวแบบพอใส่ไม่ได้ต้องขึ้น กทม. ไปหาซื้ออีก ค่าโดยสารมันแพงจัง
          Last edited by larcenciel; 19 May 2008, 22:03:56.

Comment

Originally posted by larcenciel View Post
            ถ้าซื้อแยกชิ้นมันจะเกิน 6 พัน ไหมอ่ะคับ งบมีเท่านี้เอง

ท่านๆพอจะมีแหล่งข้อมูลดีๆไหมอ่ะคับ ซื้อมากลัวใส่ไม่ได้ อย่างเดียวเลยตอนนี้

อยากศึกษาข้อมูลเยอะๆแต่ไม่รู้จะเอามาจากไหน -*-

อีกอย่างผมอยู่ต่างจังหวัดไปก็ซื้อทีเดียวเลยกลัวแบบพอใส่ไม่ได้ต้องขึ้น กทม. ไปหาซื้ออีก ค่าโดยสารมันแพงจัง
            เกินครับ q-_-p

Comment

ศึกษาจากกระทู้นี้http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=196165ครับ
              ไม่เข้าใจก็อ่านหลายๆรอบครับ ผมอ่านแล้วได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกเยอะเลยครับ อ่านดูแล้วก็ลองหาระบบที่เข้ากับงบท่านดูครับ อ่านแล้วบอกได้เลยครับไม่จำเป็นต้องใช้ของเทพทุกชิ้นก็เย็นแบบพอเพียงได้ครับ
              Last edited by pimmachote; 19 May 2008, 22:21:29.

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                ศึกษาจากกระทู้นี้http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=196165ครับ
                ไม่เข้าใจก็อ่านหลายๆรอบครับ ผมอ่านแล้วได้ความรู้เพิ่มขึ้นอีกเยอะเลยครับ อ่านดูแล้วก็ลองหาระบบที่เข้ากับงบท่านดูครับ อ่านแล้วบอกได้เลยครับไม่จำเป็นต้องใช้ของเทพทุกชิ้นก็เย็นแบบพอเพียงได้ครับ
                ขอบคุณมากเลยท่าน

Comment

ท่าสนใจผมขายชุด745ครบพร้อมกล่องนะ

Comment

นายเราก้อสนจัยอยากรองเล่นนำบ้าง นายอยู่ที่ไหน

Comment

Working...
                    X