Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องจอไม่ติดคับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องจอไม่ติดคับ ช่วยที

ปัญหาจะมีอยู่ว่า บางทีผมเล่น Dota ไป จอก็จะดับไป แล้วจะขึ้นว่า Signal Imput อะไรนี่แหละคับ
    พอผมปิดแล้วเปิดคอมใหม่ ก็จะขึ้นเหมือนเดิม แต่ถ้ารอไปซักพักหรือถอดการ์ดจอแล้วเสียบใหม่ ก็จะเปิดเล่นได้เหมือนเดิม แต่พอซัก 1ชม. ผ่านไป ถ้าผมเล่นเกมส์ อาการเก่าๆก็จะกลับมาอีก

คือผมส่งศัยว่าจะเป็นที่การ์ดจอ เพราะพัดลมการ์ดจอดังมาก (ผมใช้ GF6600 คับ) พอไปดูความร้อนที่ไดเวอร์การ์ดเจอ เห็นเป็น 85-86 ส่วนจอผม 19" คับ ใช้ DVI Port จิงๆแล้วสาเหตุมันเกิดมาจากอะไร แล้วผมควรแก้ปัญหาอย่างไร ช่วยบอกผมทีนะคับ เพราะผมทนไม่ไหวแล้ว จะยกไปซ่อมแล้วคับ

AMD3000+
    Ram 1mb*2
    GF6600
    A8N

เพิ่มเติมคับ การ์ดจอแปง GF6600 ตัว512mb อะคับ

Comment

85-86 นี้อะไรอุณภูมิป่าวครับท่าร้อนขนาดนี้ผิดปกติมากครับจอ 19" ใช้ 6600 มันคงไม่ match กันด้วยครับ
      ส่วน Port DVI ในปัจจุบันก็ยังมีปัญหาอยู่เล็กๆน้อยๆแก้กันไม่ได้ซักที

ลองเปลี่ยนการ์ดจอตัวอื่นดูครับว่าเป็นหรือป่าวถ้าเปลี่ยนแล้วปกติไม่มีไรก็เป็นที่การ์ดแล้วละครับ6600ออกมานานมากอยู่ครับ

Comment

Working...
      X