Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหา บอร์ด asus p4pe2-x ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหา บอร์ด asus p4pe2-x ครับ

มีปัญหากับบอร์ด asus p4pe2-x คือมันไม่ยอมบูทเข้าวินโดว์ บางทีไม่เข้าไบออสเลยครับ
    เรื่องของเรื่อง รับซื้อมาจากเว็บนี้แหละ เจ้าของบอกไม่มีปัญหา แต่ผมมีปัญหา

หลังจากเปิดเครื่อง จะมีข้อความ

auto detect usb mass storage device
    usb mass storage device found and configurated

chassis intruded!!
    fatal error system halted

สายไฟทุกเส้น จัมพ์เปอร์ทุกตัว เสียบอยู่ตามคู๋มือทุกอย่าง แฟลชไบออสแล้วก็ไม่หายครับ
    ใครเคยเจออาการแบบนี้แล้วแก้ไขได้ช่วยผมทีครับ เสียเงินแล้วไม่เท่าไหร่ เสียอารมณ์เสียเวลาเรื่องใหญ่กว่าครับ ไม่อยากเรียกมารับของคืนเงินกันครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านล่วงหน้าครับ

ลองปิดฝาเคสดูสิครับ

Comment

Originally posted by sanitkku View Post
      ลองปิดฝาเคสดูสิครับ
      ลองไม่รูจะลองไงแล้วง่ะ

โทรไปหาคนที่ขาย เค้าก็บอกว่า เค้าเทสแล้วผ่าน ไม่รู้จะเถียงยังไง ว่าจะให้มาทำให้ดูที่บ้านละ

Comment

อบชิพ

Comment

Working...
        X