Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องร้อนครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องร้อนครับผม

เครื่องร้อนมากครับ
    ตอนนี้ใช่ G1 sn
    พึ่งซื้อมา
    ไม่ทราบว่ามีันเป็นผลจากแผ่นซิลิโคนกันฝุ่นหรือเปล่า
    หรือว่าเป็ฯปกติของรุ่นนี้อยู่แล้ว
    เพราะว่าร้อนมาถึงkeyboardเลยสังเกตุว่าด้านขวาร้อนกว่ามากเลย
    ถ้ามีปัญหาเผื่อไปเครมด้เพราะพึ่งซื้อมาหน่ะครับ
    ขอด่วนขอบคุณครับ
    แต่ถ้าเป็ฯอยู่แล้วก็ขอคำแนะนำวิธีแก้นะครับ
    อยากได้พัดลมเหมือนกันมัรุ่นไหนแนะนำไหมครับ

ไม่เคยใช้นะครับ แต่ผมว่าไม่หน้าจะร้อนอะไรขนาดนั้นนะ เพราะ ผมใช้ Aspire 6920G สเปก เหมือนคุณ เล่นเกมหนัก ๆ สุด ๆ การ์ดจอ อุณหภูมิ 56 องศาเองครับ

Comment

อุณภูมิของอุปกรณ์ต่างๆๆขึ้นเท่ารัยเหรอครับ

Comment

ดูอย่างไรอ้ะครับว่าอุณหภูมิขึ้นเท่าไหรอ้ะครับ

Comment

หาแท่นมารอง

Comment

หาแท่นมารอง ไม่ก็หาอะไรหนุนที่มุมทั้ง4
            ข้างล่างของตัวเครื่องให้สูงขึ้นมาซัก 1นิ้วครับ
            จะช่วยได้ระดับหนึ่ง

Comment

ผมลองเอาspeed fan มาลงอ้าครับ
              มันบอกว่าอุณหภูมิประมาร60องศาอ้ะครับ
              ปกติไหมครับ หรือว่าร้อนเกินไป

Comment

ของมันแรงคับ จะให้ไม่ร้อนก็ยังไงอยู่ ของผมใช้ Y510 ยังร้อนเลยแต่ร้อนไม่ทั่วทั้งคีย์บอร์ด แสดงว่าคุณวางเครื่องเวลาเล่นไว้บนอะไรล่ะ อีกอย่างใช้ไปนานๆ เดี่ยวเครื่องมันเสถียรความร้อนก็ลดบ้างแล้วคับ

Comment

ของผมก็ร้อนนะครับ แต่จะหนักข้างซ้าย เพราะของร้อนมันอยู่ข้างซ้าย
                  เล่นเกมส์ ล่อไป 80-90+

ร้อนกว่าอีกงับ หุหุ

Comment

ถ้าห้องปกติไม่แอร์/ไม่ใช้ถาด/ไม่ยกสูง/ใช้โหมดHigh per.

อุณหภูมิ60'c ก็ไม่ผิดปกติคับ แต่ควรหาวิธีคายร้อนให้มันหน่อยก็ดี ^^

Comment

ผมร้อนจนชินเเล้ว ใช้ hp ที่วางมือทางซ้าย ร้อนมากๆ

Comment

v8 500 แรงม้า ก็งี้แหละครับ เคยเห็นคนใช้ intel 950 x3100 บ่นร้อนใหมครับ ^^

Comment

เพิ่งรู้นะเนี้ย

Comment

Working...
                          X