Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านเซียนทั้งหลายช่วยติชมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านเซียนทั้งหลายช่วยติชมหน่อยครับ

คือสมมติงบ 20000เอาแต่เคส ผมใช้เล่นเกมโหลดบิต และอยากใช้วิสต้าด้วยครับ
    ที่จัดมามีแบบนี้
    intel pentium e2180
    gigabyte ep31-ds3l
    a-data ddr2 800 2gb*2 ---เผื่อคล๊อกเล่น
    spark gf9600gt zero
    wd250gb sata2 buf16mb
    silverstone st50f 500w.
    case icute 0311sl
    asus20x

และ amd
    amd athlonx2 4600+
    asus m3a
    นอกนั้นแบบเดียวกะอันบนครับ
    ช่วยติชมหน่อยนะครับว่าเหมาะสมหรือไม่ ขอบคุณครับ

ก็โอเคนะงับ สำหรับงบประมาณนั้น
    เข้าท่าทั้ง intel และ amd (ตอบแบบรักพี่เสียดายน้อง หุหุ)
    จับ cpu มาเข็นต่ออีกนิด คงดึงผลงานของ 9600GT ออกมาได้ดีพอควรเลยหละ....

Comment

ขอบคุณครับ ช่วยติชมเยอะๆนะครับ

Comment

งบ พอๆกับผมเลย แต่ผมเล็ง e7200 P5K-SE ส่วน vga ได้แค่ XFX 8600 gt เอง

อ่อ โหลดบิต ผมว่า เอา HDD ใหญ่กว่านี้หน่อยจะดีกว่าครับ เพื่อนผมมี 500 GB มันยังบ่นอยากได้เพิ่มเลย

ในส่วนของ cpu ดีทั้งคู่ อยู่ที่คุณจะเลือก

ถามนิดครับ PSU watt แท้ไหม ราคาเท่าไหร่เหรอครับ

Comment

ผมว่าลดแรม 1G*2 แล้วไปเล่น P35 ดีก่าม้ะงับๆ

Comment

แท้ดิครับ active pfcด้วยครับ ผมดูในเว้บเขามา ราคา2300บาทครับ
            แล้วแรม2gbจะพอvistaหรือครับ
            แบบคห.4 ผมเคยจัดนะ แต่ลดแรมเปง2gbก้จะได้อยู่ที่21960บาทครับ
            นอกนั้นก้เหมือนกะของผมอะครับ

Comment

เมนบอร์ดหากจะเอา Intel แนะนำ GA-EP31-DS3L

หรือ AMD แนะนำ GA-M78GM-S2H

VGA Card Nvidia 9600GT Zalman เป็นละกันครับ ราคาแค่ 5,1XX Bath

Comment

Working...
              X