Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อฮาร์ดดิสใหม่อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมกับผลเทสครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อฮาร์ดดิสใหม่อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมกับผลเทสครับ

จะซื้อฮาร์ดดิสใหม่และอยากรู้ว่าฮาร์ดดิสแต่ล่ะรุ่น แต่ล่ะยี้ห้อประสิทธิภาพเป็นอย่างไรครับ
    ขอขนาดตั้งแต่250-500น่ะครับ ขอมีทั้งraid0และไม่raidน่ะครับ แล้วจะมีรุ่นใหม่อะไรบ้างเข้าช่วงไหน ถ้ารอได้จะรอครับ อยากซื้อดีๆใช้ให้นานๆ รบกวนหน่อยน่ะครับทุกท่าน ช่วยๆกัน

ขอseagateก็WD น่ะครับ

Comment

คุณจะเอากี่ GB. กี่ตัว.เอาไปทำอะไร มีงบเท่าไหร่..???

จะให้บอกตัวใหนดีบ้าง คุณภาพแย่บ้าง มันคงไม่ได้หรอกครับ เพราะมันมีมากหลายรุ่นเหลือเกิน..

ถ้าให้คนนั้นคนนี้มาตอบ บางคนก็ว่าดี บางคนบอกไม่ได้..ไปต่างๆนาๆ สรุปแล้วจะลังเลไปกันใหญ่

Comment

ไม่เน้นความจุมากมายแต่ขอประสิทธิภาพน่ะครับ ในช่วง250-500gbอ่ะครับงบ1หมื่น250raid0*3 500raid0*2 ครับ

Comment

ถ้าไม่มีติดที่งบผมแนะนำตัวนี้ครับ
          Western Digital 640GB 7200RPM 16MB Cache S-ATA II Hard Disk Drive Model "WD6400AAKS" OEM 3,840.00 บาท

เพิ่งสอยมา ใช้งามดีมากมาย

Comment

Working...
          X