Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเล่น Ghost Recon Advance warfighter 2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเล่น Ghost Recon Advance warfighter 2

Ghost Recon Advance warfighter 2 พอดีผมกำลังเล่นด่านที่ชื่อว่า Codename farallon ที่มีถ้ำและมีเขื่อนที่ระหว่างเล่นจะมี Object ให้เราทำตามที่เกมส์สั่งมาแต่ตอนนี้ผมติด ภารกิจสุดท้ายครับ ฆ่าศัตรูตายหมดแล้ว แต่ก็ยังเหลือภารกิจชื่อว่า Locate the Jamming d....
    ทำไงดีครับ ไปไหนไม่ได้เล่นมาหลายวันแล้วครับ ศตรูก็ตายหมดแล้ว ห้องที่อยู่ในถ้ำก็เข้าไปหมดแล้วครับ
    ทำไงดีครับ ช่วยด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้ายิง ฮ.ตก แล้วให้ไปต่อตรงสุดเขื่อน ฆ่าศัตรูให้หมด แล้วหาทางขึ้นไปบนดาดฟ้าแล้วจะมี ฮ. มารับ

อิอิ...เล่นกี่ทีก็ยังมันส์

Comment

ถูกครับ เล่นกี่ทีก็มัน

Comment

ขอบคุณครับเดี่ยวจะลองดูครับ

Comment

เทษทีครับ ว่าด่านนี้พอดีผมเห็น Object Locate the Jamming d.... นี้แล้วครับแต่ติดที่ว่าตอนนี้มีศัตรูออกมาและก็มี เฮริคอปเตอร์ตั้ง 2 ลำ ผมใช้ปืนยิงได้แค่ ฮอ 1 ลำไม่ทราบว่าอีกลำผมต้องใช้ไรครับเพราะตอนนี้พวกศัตรูที่เป็นทหารก็ตายหมด และสุดท้ายพวกผมก็ตายหมดไม่รู้จะทำไงดี มันเล่นแบบเอาฮอไล่ยิงจนหมดครับ

Comment

แนะนำให้เริ่มภาระกิจใหม่ดีกว่าครับคราวนี้พกบาซูก้าให้ครบทั้ง 4 คนเลยครับไม่งั้นก็ลองหา RPG แถวๆนั้นดูครับรู้สึกจะมีอยู่กระบอกนึง แต่ผมว่าไปเริ่มเล่นใหม่น่าจะง่ายกว่าครับ

Comment

แต่ทีมผมก็มีบาชูก้าเหมือนผมตั้ง 3 คนครับ แต่อย่างไงก็จะลองเล่นใหม่ลองดูครับ อย่างไงก็ขอบคุณมากครับที่แนะนำ

Comment

ไหนๆๆก็ได้ถามแล้วครับ พอดีผมอยากทราบว่า วิธีสั่งให้ ทหราที่อยู่ทีมเรา สั่งโจมตีทำไงครับ เพราะว่าผมสั่งให้ attacth ไม่รู้ว่าต้องกดไรอีกครับมันถึงจะทำตามที่เราสั่ง ผมไม่เคยสั่งได้เลยครับ

Comment

เกมส์นี้ผมเล่นแล้วยัง งงๆ ครับ อิอิอิ ต้องลงใหม่เล่นให้จบซะแล้วๆๆ

Comment

ใครเล่นในคอมจบแล้ว แนะนำเล่นใน PS3 ต่อครับเพราะเนื้อเรื่องต่างกันภาพสวยกว่าเหมือนกับคนละเกมเลยครับ

Comment

Originally posted by anurakasus View Post
                      ไหนๆๆก็ได้ถามแล้วครับ พอดีผมอยากทราบว่า วิธีสั่งให้ ทหราที่อยู่ทีมเรา สั่งโจมตีทำไงครับ เพราะว่าผมสั่งให้ attacth ไม่รู้ว่าต้องกดไรอีกครับมันถึงจะทำตามที่เราสั่ง ผมไม่เคยสั่งได้เลยครับ
                      ให้เลือกตัวที่เราจะสั่ง แล้วคลิกเมาส์กลาง แล้วให้เป้าของเราชี้ไปยังศัตรู แล้วกด attack (ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ)

Comment

ก็มองไปที่ ฮ แล้วก็เลิก attack น่ะครับ แต่ว่า ต้องมองตอนที่มันบินมาใกล้ๆนะครับ red box มันจะมาเอง

Comment

ผมติดตรงAct III the last stand ติดตรงนั้นเป็นอาทิตย์แล้ว ผมคิดว่าเกมนี้ทีมที่ให้มา มันทำอะไรไม่ได้ดั่งใจเลย สั่งให้เดินไปทางนั้น มันกลับเดินไปทางนี้จนโดนยิงตาย แล้วกว่าจะไปถึงเซฟได้ก็นาน แล้วเราตายเร็วเหลือเกิน

Comment

Originally posted by hate-bbb View Post
                            ผมติดตรงAct III the last stand ติดตรงนั้นเป็นอาทิตย์แล้ว ผมคิดว่าเกมนี้ทีมที่ให้มา มันทำอะไรไม่ได้ดั่งใจเลย สั่งให้เดินไปทางนั้น มันกลับเดินไปทางนี้จนโดนยิงตาย แล้วกว่าจะไปถึงเซฟได้ก็นาน แล้วเราตายเร็วเหลือเกิน
                            เกม นี้ มันต้อง ใช้สมองมากๆ ครับ เราต้องคิดเลยว่า ในสถานการ จริง เราจะทำยังไง
                            บุคยังไง ศัตรู อยู่จุดใหนบ้าง แล้วสั่ง ลูกน้องไปทีละจุดให้มานสังเกดให้ ไปทีละคนจะดี
                            สุดอย่าพาไปทั้ง 3 คน แต่ก็ จิงๆ นะ ลูกน้อง ยิงปืนไม่แม่นเลย เอาลูกน้อง เป็น หน่วย
                            Sniper ให้ มันใช่ตั้ง 3-4 นัด ถึงจะฆ่าได้ -*- เดินก็ มึนๆ
                            แต่ผมเล่นจบและ กว่าจะจบก็แทบตาย โดย เฉพาะ ด่านสุดท้าย น่ะ ยากโครต เอามาปล่อยกางสะพานโดน
                            ล้อม2มุมบางครัง ลง ฮ ปุบโดนยิงปับ - - แต่ฉากจบเท่ อิอิ

Comment

ด่านสุดท้ายอะครับ แนะนำให้สไนเปอร์นะครับ แล้วอย่าเพิ่งส่งเพื่อนไปตายก่อนนะ ด่านนี้ลงมาจะมี MG3 ตัว

คือให้มันหยุดยิงเรา แล้วค่อยโผล่หัวไปเก็บ MG ทั้ง3 คน จากนั้นค่อยส่งลูกน้อยครับ แต่ส่งแบบ assualt ไปเลย
                              พอเคลียแล้ว ก็ ให้ลูกน้องทั้งหมดใช้ป้อมครับ แล้วพอมันบุกมาลูกน้องจะยิงเอง แล้วก็ทำแบบเดิมข้ามฝั่งไปเลย

Comment

Working...
                              X