Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม Slot PCI-Express 16X มันวิ่งแค่ 4X อ่ะ (มี AGP&PCI-E ในบอร์ดเดียวกัน)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม Slot PCI-Express 16X มันวิ่งแค่ 4X อ่ะ (มี AGP&PCI-E ในบอร์ดเดียวกัน)

มีธีแก้มั้ยคับ

มันเป็นข้อจำกัดของ ชิปเซ็ท ครับ

Comment

และไม่มีวิธีแก้ครับ

Comment

ใช้ไปแปกเลย อุตส่าห์เล่น PCI-Express 16X แต่ดันค่ 4X

Comment

ขอมายว่า M/B อันนั้นชื่อ P5VDC-X ใช่ไหมครับ ??

Comment

ผมว่า 775 dual VSTA มั้งครับ - -

Comment

ถูกต้องนะคร้าบบบบบ P5VDC-X นั่นเอง
              แล้วระหว่าง AGP 8X กับ PCI-EX 4X อันไหนเร็วกว่ากันอ่ะคับ

Comment

pci-ex 4x นี่ถ้าไม่ไปเสียบการ์ดความเร็วสูงๆ แบรนวิทย์ก็น่าจะพอครับ

Comment

3x สิ No Senser 555+

Comment

Slot PCI-Express 16X มันวิ่งแค่ 4X ความเร็วเท่า ๆ กันกับ AGP8X ครับ
                    แบนวิดท์อยู่ที่ 2-4Gb/s เนี่ยแหละ จำมะได้ ส่วนความเร็ว 16X จะอยู่ที่ 8Gb/s นะ

Comment

Originally posted by JRK View Post
                      Slot PCI-Express 16X มันวิ่งแค่ 4X ความเร็วเท่า ๆ กันกับ AGP8X ครับ
                      แบนวิดท์อยู่ที่ 2-4Gb/s เนี่ยแหละ จำมะได้ ส่วนความเร็ว 16X จะอยู่ที่ 8Gb/s นะ
                      ---------------------
                      เจ้าพ่อ asus มาเองเลย
                      ---------------------
                      สวัสดีครับพี่เอก

Comment

^ ^ เปลี่ยนบอท ดิครับ

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                          ^ ^ เปลี่ยนบอท ดิครับ
                          ใช่ครับ บอทตัวนี้ แจมไม่ได้ เปลี่ยนเป็นตัวอื่นที่วิงไวๆ ดีกว่า เดี๋ยวนี้ GM ขยันขึ้นเยอะ

ปล. พูดเรื่องไรกัน วะเนี่ย

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                            ผมว่า 775 dual VSTA มั้งครับ - -
                            บอร์ดตามข้างบน slot pci-ex วิ่งแค่ x4 เหรอครับ

ปล.เกือบซื้อแล้ว คนขายแนะนำ -*- แล้วยังบอกอีกด้วยว่า บอร์ดนั้นรองรับ SATAII

Comment

พี่เอกมาเองเลย อิอิ

Comment

Working...
                              X