Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดูสเปคที่ผมจัดทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดูสเปคที่ผมจัดทีครับ

ผมจะจัดให้น้องผมอะครับแล้วให้เทพทั้งหลายช่วยติทวนอีกทีแล้วกันครับ
    cpu:Q9300
    mb5k-pro
    ram:cosair/ddr2-800*2
    hdd:wd 320aa-ks(บัฟ16)
    vga:galaxy 8800gt 512 ddr3
    cd-rom:LG gh 20ls

แค่นี้ละครับ ช่วยติว่าจะปรับตรงไหนก็ตามบายเลยนะครับ ขอบคุณครับ

CPU แนะนำ E8200 งับ

แล้วถ้ามีงบหน่อย VGA ลง 9800GTX ไปเลยคับผม

Comment

บอกงบมาหน่อยสิและการใช้งานด้วย จะได้เปลี่ยนได้ถูก

Comment

งบ27000-28000อ่าครับการใช้งานพวกงานกราฟฟิคและพวกเขียนhtml/javaและก็เล่นเกมตัดต่อรูปพวกนี้อะครับ
        แต่ที่ผมจัดมา26000แปะอะครับ

Comment

งบ27000-28000อ่าครับการใช้งานพวกงานกราฟฟิคและพวกเขียนhtml/javaและก็เล่นเกมตัดต่อรูปพวกนี้อะครับ
          แต่ที่ผมจัดมา26000แปะอะครับ

Comment

อื่นๆที่แนะนำแตกต่างครับ

ลอง GIGABYTE GA-EP35C-DS3R ครับ Spec ใกล้กับ P5K Pro แต่ประหยัดพลังงานมากกว่าเท่านั้นเอง ราคาถูกกว่าเสียอีก ( รองรับ Combo DDR2 - DDR3 ด้วยมี 5 Slot )

อ่านการทดลองใช้ EP35C-DS3R ที่นี่ครับ PC-CM กด

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=167

Comment

มันก้น่าสนนะครับประหยัดไปได้เยอะเลยอะครับ ขอบคุณครับ
              และโดยรวมสเปกนี้เป็นยังไงครับ เหมาะสมหรือยังครับ

Comment

Working...
              X