Announcement

Collapse
No announcement yet.

Call Of Duty 4 ไม่ผ่านด่าน sniper ครับ T^T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันต้องใช้ฝีมือหน่อยนาาา พยายามเข้า สู้ ๆ

Comment

ผมแอบอยู่กับกัปตันนั่นแหละแล้วก็ใช้ไรเฟิลยิงคับ เออตอนแรกวางกับระเบิดไว้ด้วย พอสู้ได้ซักพักหมามันก็จะออกมากัดช่วยเราดวยยิงไปเรื่อยๆรอจนคอปเตอร์มารับจากนั้นก็แบกกัปตันแล้ววิ่งสุดชีวิตโลด

Comment

อยากบอกว่าผมจบแบบ ยากสุด โดยไม่มีเล่ห์กลใด ๆ ครับ

ตรงนี้ เราไม่ต้องห่วงตัวกัปตันเลย แค่วางมันเอาไว้ในที่ ๆ มันควรอยู่ แล้วใช้ C4 ที่มีทั้งหมดให้เป็นประโยชน์ครับ

หลังจากที่ตายตอนเกือบ ๆ จะผ่านไปหลายรอบ เราจะรู้เองว่าควรจะวง C4 ไว้ตรงไหนบ้าง ก็จะเป็นบริเวณซากรถ หรือริมรั้ว หรือใต้ต้นไม้ ที่น่าจะเป็นที่หลบของศัตรูได้

พอวางกัปตันผู้น่าสงสารลงแล้วก็รีบโยน C4 ตามตำแหน่งต่าง ๆ ทันทีครับ

จากนั้นวิ่งตรงเข้าไปในบริเวณตึกแถวทางด้านขวา ที่มองตรงไปจากจุดที่เราวางกัปตันนะครับ
        จะอยู่บริเวณหลังตึก ซึ่งตรงตำแหน่งนี้ ศัตรู จะไม่บุกเข้ามามากเท่ากับอีกฝั่งหนึ่งของตึก

ให้ตั้งป้อมยิงจากตรงนี้ให้ได้มากที่สุด รักษาชีวิตเอาไว้ด้วยการวิ่งหลบระเบิด หรือโยนมันกลับไป
        ที่ต้องระวังจริง ๆ เป็น สุนัข ที่จะวิ่งตามมากระชากวิญาณเรา ถ้าหากได้ยินเสียงละก็ ให้หันหลังชิดกำแพงแล้วมองซ้ายมองขวาตามเสียงเ***มันดี ๆ จากนั้นทำอย่างไรคงไม่ต้องบอก -_,-

ที่เหลือ ก็แค่เก็บไปเรื่อย ๆ จนกว่า H. จะมาถึง แล้ววิ่งออกไปกดระเบิด C4 เพื่อจัดการกับตัวเล็กตัวน้อยที่นั่งซุ่มอยู่ในที่กำบังครับ

อาจจะฆ่าได้ไม่หมด แต่รีบหน่อยดีกว่า เพราะอีกเดี๋ยว H. ก็จะขึ้นแล้ว แบกกัปตัน แล้วโกยอ้าวขึ้นไปบน H. เป็นอันจบภารกิจ *-*

Comment

เล่นVertaren ผ่านต้องใช้เวลา+ดวง+ฝีมือ

ผม ปรับ normal โลด มันมากันนิดเดียวเอง(ทียากสุดมาเป็น กองร้อย)

Comment

ด่านนี้อย่าใช้ตัวโกงเด้อ....มีทั้งคนทั้งน้องหม.า เต็มไปหมด......
            เด๋วเสียจังหวะการเล่น...เล่นธรรมดาก็ผ่านได้ครับ สนุกด้วย ลองดู
            (ด่านอื่นโกงได้จร้า สนับสนุนการโกงโดย การกีฬาแห่งปทท.)

Comment

ต้องยกให้เป็นด่านที่ยากที่สุดของ COD4 เลยล่ะขอรับ
              ผมว่ายากกว่า Mile High Club อีกแน่ะ

เมื่อไม่นานเพิ่งขุดกลับมาเล่นดูที่ระดับ Vertaren
              แทบน้ำตาไหล ซาบซึ้งในความยากขอรับ
              วิธีผ่านของผมคือ ช่วงแรกๆวาง claymore ไว้แต่น้อยขอรับ
              2-3 อันพอ หลบยิงตรงไหนก็ได้ตามอัธยาสัย
              หลังจาก นั้นจะมีฮ.ศัตรูระรอกสองมา คราวนี้ล่ะ claymore มีเหลือเท่าไหร่ ใส่ไปให้หมดเลย
              แล้วเข้าไปหลบหลังรถบั้มแบบคห.แรกๆนะขอรับ
              ตรงนี้เราไม่เสี่ยงที่จะโดนล้อมหน้าล้อมหลังมากนัก
              สู้ไปได้สักพักจะมีฮ.ฝั่งเรามารับ
              ค่อยๆคืบไปขอรับ ไม่ต้องรีบ
              พอถึงตัวกัปตัน แบกตัวกัปตัวขึ้นมาแล้วก็จ้ำอ้าวไปที่ฮ.ทันทีเลย ..... ตู้ม!! โดนระเบิดคับ เอวัง... ="=

..
              ...
              ตายอย่าตายเปล่าขอรับ
              จำไว้ว่ามีศัตรูซุ่มอยู่ตรงไหนมั่ง
              พอเล่นรอบ 2 ให้วาง C4 ดักไว้
              แล้วเก็บไว้ใช้เพื่อเบิกทางขึ้นฮ. เท่านี้ก็ผ่านได้แล้ว (อย่างทุลักทุเล)...
              ด่านนี้ได้ใช้ครบเลย ความไว+ฝีมือ+เทกติก กลยุทธ์
              จำได้ เมื่อก่อนเล่นแบบ normal เลยรู้สึกเฉยๆ พอมา Vertaren แล้วนี่.. แทบตาย T-T

Comment

ผมอยู่แถวๆชิงช้าอะครับ ระเบิดก็วางตรงรั้วไว้อย่างเดียวมันมาเยอะๆตรงรั้วมันก็ตาย ส่วนเราก็เล็งจุดที่เราไม่ได้วางระเบิดเอาไว้ ดรากุนอฟอย่างเดียวครับ หน.เราก็วางๆมันไว้อะครับมันไม่ตายหลอก

Comment

หึหึหึหึ ผมวาง C4แล้วไปหลบในป้อมลูกเดียวเลย พอ ฮ. มาซัก 2500 ก็กด เลยไม่กล้าลุกยืน -..-
                  แล้วเวลาอยู่ในป้อม ให้ตายเถอะ เขวี้ยงระเบิดมาเป็นร้อย
                  ผมเคย ซุ่มจนฮ.มารับได้ประมาณ 3 ครั้งละ ผมก็ใช้สมาธิ(เมื่อไรมันจะเลิกโยนวะ) พอมันไม่โยนปุ๊บรีบวิ่งเลย

ตูมมมมมมมมมมมมมมมมม !!!!!

-*- เริ่มใหม่ เซงๆ
                  สุดท้ายต้องไปพึ่ง พี่ trainer เอาน่ะครับ น่าอายจิงๆ >,<

Comment

เหอะๆผมวิ่ง หลบกระสุนคับ

ไม่ต้องไปห่วงไอ้กัปตันคับ

มันไม่ตายหรอกคับ มันถึกโครตๆหาที่หลบแล้วซุ่มมยิงคับ

ถ้าเป็นระดับ ง่ายๆคงบู้ไหว

ถ้า ยากแล้้วต้องซุ่มเอาแล้วอาศัยหลบเอาคับ

หรือไม่ก็วาง C4 ไว้ก่อนเลยคับตรงที่มันจะออกมากันแล้วซุ่มยิงมันจากที่มันออกคับ

ส่วนมันจะมีเครื่องบินปล่อยคนลงมา ผมเอา C4 ไปวางไว้พอมันลงก็ ตุมตามเลยคับ

อิอิอิ สู้ๆคับ ด่านนี้ผมว่า มันส์ดีน่ะ เอิ้กๆ

Comment

Working...
                    X