Announcement

Collapse
No announcement yet.

นักoc จะเลือก spark 8800gt zero หรือ gigabyte 8800gt zalman ลากยาวไม่ร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นักoc จะเลือก spark 8800gt zero หรือ gigabyte 8800gt zalman ลากยาวไม่ร้อนมาก

นักoc จะเลือก spark 8800gt zero หรือ gigabyte 8800gt zalman
    ลากยาวๆครับ

spark 8800gt zero @660 มีซิ้งแรม ราคา7300
    gigabyte 8800gt zalman @700 ไม่มีซิ้งแรม ราคา7500

ถ้าเอามาoc ลากยาวๆ ตัวไหนจะทำได้ดีครับ
    ซิ้งเดิมเลย
    เค้าว่า พี่gig ลากได้750 เลย เพิ่มไฟ 0.05 อุณหภูมิ 70+ full load
    ลาก775 เพิ่มไฟ 0.1 อุณหภูมิ 80+ full load
    แล้วแรมมานจะร้อนเกินป่าว

spark 8800gt zero 2 @660 ลากได้ไกลแค่ไหน เหงมีซิ้งแรมด้วย บอกทีครับ

Enermax 460watt แท้ ไหวมั้ย ฮาร์ทดิส2ตัว ไม่มีแต่งอารายครับ

ลากยาวๆ หมายถึง ใช้ยาว รึป่าวครับ ท่าน

Comment

460 ไหวครับ ส่วนเรื่อง 8800gt ผมว่าของ spark อาจจะดีกว่าละมั้งครับ ไม่แน่ใจเห็นมี ซิงค์แรม เหมือนเคยได้ยินว่ารุ่นนี้มาแรง

รอท่านข้างล่างอีกทีครับ

Comment

อะไรก้ได้ครับ จุ๊กกรู้

Comment

-เอาตัวที่มีซิ่งค์แรมอ่ะ แรมใช้ว่ามันจะร้อนน้อยซะที่ไหน ส่วนลากไกลหรือไม่ผมว่าไม่เกี่ยวกับยี่ห้อการ์ด มันอยู่ที่ดวงมากกว่า ส่วนประสิทธิภาพที่ได้จากการ OC vga ผมว่าตอนใช้งานจริงมันแถบไม่รู้สึกอะไร แถมขาดความเสถียรเอาซะด้วย ผมก็oc แต่เอาแค่กลางๆพอประมาณ แม้ว่าว่ามันยังสามารถไปได้อีกพอสมควร (อุ่นใจ)
          -Enermax460w พอเหลือเฟือยกเว้นท่านจะใช้ Cpu QuadCore OC อาจจะวูปได้

Comment

ขอบคุณครับ
            ผมก็ว่ามานต่างกานไม่มากเท่าไร่ คะแนนต่างกัน2-3ร้อย 3d06

ถ้าเราoc ประมาณ750+ แรมของการ์ดจอมานจะเสื่อมเร็วป่ะครับ ถ้าใช้นานๆ (ตัวที่ไม่มีซิ้งแรม)
            เทียบกับตอนไม่oc

Comment

การ์ดจอผมว่าไม่ควรลากทิ้งใว้นานๆ มันเสียง่าย

ส่วน Zero นั้นบอกเลยว่าลากไม่ไป

Comment

เลือกได้ขอ spark แล้วกัน....
                ที่ไม่เลือกอีกค่ายเพราะเบื่อการตลาดของใครบางคน

Comment

มาเล่น Galaxy แบบผมดีม่ะ เล่นเดิมๆไม่ต้องลากเลย..อิอิ

Comment

Originally posted by PunDum View Post
                    ขอบคุณครับ
                    ผมก็ว่ามานต่างกานไม่มากเท่าไร่ คะแนนต่างกัน2-3ร้อย 3d06

ถ้าเราoc ประมาณ750+ แรมของการ์ดจอมานจะเสื่อมเร็วป่ะครับ ถ้าใช้นานๆ (ตัวที่ไม่มีซิ้งแรม)
                    เทียบกับตอนไม่oc
                    ทรานซิสเตอร์ยิ่งร้อนยิ่งเสื่อมเร็ว ต่อให้ท่านไม่OC แต่ความร้อนของการ์ดจอสูง เนื่องจากเหตุผลต่างๆนาๆเช่น ในเคส อบระบบระบายความร้อนไม่ดีมันก็ทำให้การ์ดจอร้อนตามไปด้วยเป็นต้น
                    การOCทำให้ความร้อนมันสูงขึ้น แต่ถ้าควบคุมความร้อนได้มันก็ไม่เสื่อมเร็วหลอกครับ

Comment

ถ้าจะเลือก Spark 8800GT ช่วงนี้ก้อคงจะมีแต่ lot ZeroII หล่ะมั้ง
                      เตือนว่าถ้าจะเอา Spark 8800GT ZeroII ดูพื้นที่บนบอร์ดว่าใส่ได้ไหม ไม่ทับ slot pci อื่นๆที่จะใช้
                      เพราะ sink รุ่นนี้ใหญ่เอามากๆ

Comment

ผมเลือกพี่ปาร์คครับ สวยกว่า

Comment

แล้ว Enermax 460W มี HDD 2 ตัว เอา 9800GTX อยู่ไหมครับ

Comment

Originally posted by jirawatl View Post
                            แล้ว Enermax 460W มี HDD 2 ตัว เอา 9800GTX อยู่ไหมครับ

น่าจะไม่อยู่นะท่าน
                            ลองเอาไปคำนวญดู

http://www.extreme.outervision.com/PSUEngine

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                              น่าจะไม่อยู่นะท่าน
                              ลองเอาไปคำนวญดู

http://www.extreme.outervision.com/PSUEngine
                              คำนวนแล้วอยู่ที่ 445 W อ่ะครับ

Comment

Working...
                              X