Announcement

Collapse
No announcement yet.

งง.....กับ USB HUB VER1.1 มากครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งง.....กับ USB HUB VER1.1 มากครับ

พอดีเมื่อวันอาทิตย์ซื้อ USB HUB 1.1 มา แต่ COM ที่บ้านผมเป็น USB VER 2.0 ทีนี้พอเอามาใช้ต่อเข้า COM แล้วทำไมถึงเสียบ FLASH DRIVE 2ตัวพร้อมกันไม่ได้ แล้วก็เสียบตัว CARD READER พร้อมกันไม่ได้ งงมากครับ DRIVER ก็มองเห็นนะครับ(แต่ละตัว) แล้วในทางปฎิบัติถ้าซื้อ USB HUB VER2.0 มาจะสามารถต่อ FLASH DRIVE พร้อมกัน2-3ตัว และ CARD READER ได้หรือไม่ และใน VER 1.1 สามารถทำได้หรือไม่ หรือว่าต้องไปปรับอะไรในตัว WINDOW หรือเปล่า ยังไงก็ขอความกรุณาช่วยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

เปล่าครับคือช่อง USB มันจ่ายไฟได้จำกัดนะครับ ถ้า USB HUB จะมี 2 แบบ แบบไม่มีช่องให้ต่อไฟเพิ่ม อันนี้ใช้กับอุปกรณ์ที่มีเลี้ยงไฟตัวเองปรกติ เช่นพวก Printer หรือ Scanner เพราะไม่ต้องการไฟจาก USB มาก แต่พวก External HDD แบบไม่ต้องต่อไฟ หรือ Thumb Drive มันเอาไฟจาก USB อย่างเดียว ถ้าต่อเยอะ ไฟก็ไม่พอ บ้างที่อาจจะแค่ทำงานช้า แต่บ้างที่ทำงาไม่ได้เลย แย่งไฟกัน

ก็แนะนำหา USB HUB แบบต่อไฟเสริมได้ อุปกรณ์ทุกตัวก็จะทำงานพร้อมกันได้ปรกติครับ
    Last edited by asphere; 21 May 2008, 10:04:51. Reason: แก้คำผิด

Comment

ต่อเยอะจังอ่ะ

Comment

ขอบคุณครับที่ช่วยไขความกระจ่างให้ผม แบบว่า CASE COM ผมวางไว้ใต้โต๊ะ เลยอยากต่อ USB HUB มาไว้บนโต๊ะจะได้ไม่ต้องก้มลงไปเสียบครับ แบบว่า ขอบคุณอีกทีครับ

Comment

Working...
        X