Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหูฟังสำหรับดูหนังฟังเพลงทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหูฟังสำหรับดูหนังฟังเพลงทีครับ

ช่วยแนะนำหูฟังสำหรับดูหนังฟังเพลงทีครับ ชอบแนวเสียงแบบ เบสตึบๆอิ่มๆเป็นลูกๆ แต่รายละเอียดเสียงอื่นๆก็ไม่หายนะครับ เอาแบบเป็นครอบหัว ใส่ได้สบายๆไม่บีบหรือรัดหัวรัดหูครับ อื่ม..ราคา สัก 2000+-500 (ถ้าไม่เกิน2000จะดีมากๆครับ) อ้อแล้วร้านที่จะไปซื้อด้วยครับ ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับพ้ม
    Last edited by csanti2000; 21 May 2008, 10:43:56.

ลอง KOSS Portapro 2,090

ไปฟังดูก่อนนะครับ ร้านที่ซื้อลองหาใน google นะครับ พันทิบก็มี

Comment

ตัวนี้เลยครับ คุ้มค่า คุ้มราคา ลองไปหาฟังดูไ้ด้ครับ
      ราคาประมาณ 1,290.-

Comment

Originally posted by kiros View Post
        ตัวนี้เลยครับ คุ้มค่า คุ้มราคา ลองไปหาฟังดูไ้ด้ครับ
        ราคาประมาณ 1,290.-
        รุ่นอะไรครับ รูปภาพมันเล็กนะครับมองไม่ชัด หาซื้อ+ลองฟังได้ที่ไหนครับ

มีท่านใดแนะนำอีกหรือป่าวครับ ขอเป็นตัวเลือกซัก4-5ตัวนะครับ

Comment

Ultrasone อ่าครับ ลองไปหาฟังดู ครับ อ่านๆมาว่าเด่นในเรื่องการดูหนัง แต่ราคา.... เริ่มต้นที่ 4xxx ครับ

Comment

AKG K414P ราคาประมาณไม่เกิน 2500 ครับ เสียงไม่ต้องพูดถึงครับ ผมไม่เสียดายเงินที่ซื้อเลยครับ เกินราคาจริงๆ

อยากให้ไปลองฟัง ร้าน AV Value ที่ขาย ทีวี Sony เยอะๆ ครับ ที่ MBK อยู่ตรงทางขึ้น BTS ครับ
            Last edited by ForcEV; 21 May 2008, 20:15:56.

Comment

อยากได้รุ่นทีมีในร้าน มั่นคงที่พันทิปนะครับ จะได้ไปลองฟังทีเดียวเลยครับ ขอบคุณครับ

Comment

รู้สึกว่า รุ่นที่ผมแนะนำ ร้านนายมั่นคงมีนะครับ ลองเช็คดูครับ

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่อ่ะครับ

http://americanaudio.us/product.asp?...cat=Headphones

เสียงที่ออกมาเยี่ยมเลยครับ ราคาตอนซื้อมา 3900 ครับ

Comment

-ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ

Comment

รุ่นอะไรครับ รูปภาพมันเล็กนะครับมองไม่ชัด หาซื้อ+ลองฟังได้ที่ไหนครับ

มีท่านใดแนะนำอีกหรือป่าวครับ ขอเป็นตัวเลือกซัก4-5ตัวนะครับ
                      Senheiser HD202 ครับผม
                      หาซื้อ+ลอง ได้ที่ zeazonmall fortune ครับ
                      ตัวนี้ก็ดีครับผม เบสตึ๊บๆๆ เหมาะกะเล่นเกม

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
                        Senheiser HD202 ครับผม
                        หาซื้อ+ลอง ได้ที่ zeazonmall fortune ครับ
                        ตัวนี้ก็ดีครับผม เบสตึ๊บๆๆ เหมาะกะเล่นเกม
                        ครับผมเด๋วจะลองๆไปหาฟังดูนะครับ (แต่ผมหนักไปทางดูหนัง+ฟังเพลงมากกว่านะครับ) เกมส์ก็เล่นนะครับ แต่ไม่มากเลยคิดว่านะจะหาหนักไปทางฟังเพลงดูหนังดีกว่านะครับ แต่ถ้าพ่วงเกมส์มาด้วยก็ดีครับ คริ คริ

Comment

นิดนึงนะครับ

สำหรับผู้เป็นเจ้าของ MS-1 นะครับ ( Grado รุ่นอื่นจะลองก็ได้นะครับ )

ถ้าดูหนังในคอมนะครับ ให้โหลดโปรแกรม WinDVD มา ( หรือ PowerDVD ก็ได้ครับ แต่ผมว่า WinDVD ดีกว่าเยอะ ทั้งในเรื่องของภาพและเสียง ) เวลาเปิดหนังมาปั๊บ ตรงแถบบาร์ด้านล่างที่มีปุ่ม play นั่นแหละครับ มองขวาไว้ ขวานิดนึง น่านแหละ จะมีปุ่มรูปตัว logo ของเสียงเพลง ให้กดเข้าไปเลยครับ มันคือปุ่ม Audio Center ครับ

จากนั้นให้เลือกตรง O Listen On ให้เป็น Headphones ส่วนตรง O Technology ให้เลือกเป็น Dolby Headphone ส่วน Room Size เอาเป็น Small พอครับ แล้วก็ติ๊กตรง DolbyPrologicII ด้วยนะครับ จากนั้นตรงแถบถัดมาให้เลือกเป็น Movie Mode ครับ จากนั้นก็ปิดตรงส่วนนี้ได้เลยครับ แล้วก็เอนหลังดูหนังด้วยความเบิกบานใจครับ รับประกันว่า คุณจะแปลกใจ !!!!

* ควรใช้ WinDVD 7 ขึ้นไป
                          * หนังบางเรื่องอาจจะมีปัญหาเรื่องการแยกสัญญานเสียง โดยเฉพาะหนังเก่าๆ ให้เปลี่ยนจาก Dolby Headphone ให้เป็น SRS แทน
                          * หนังที่ work ควรมีกำกับว่า DTS หรือ DTS-ES

จากคุณ : G-7 - [ 23 ก.ค. 49 0133 ]

Grado MS-1

ลองแนะนำตัวนี้ละกันครับ เพราะยังไม่เห็นมีไครแนะนำ เอามาดูหนังได้ เพราะซาวสเตจกว้างพอตัว แยกแยะเสียงได้พอสมควรเลย
                          เอามาฟังเพลงได้ดี(มาก)

ปล.ตัวนี้รายละเอียดเสียงดีมากๆ แต่เบสไม่ตึบๆอิ่มๆเป็นลูกๆ อย่างที่ต้องการนะคับ

ถ้าต้องการตัวเดียวทั้งเอามาดูหนัง+ฟังเพลงด้วยนี่ ต้องได้อย่างสียอย่างครับ
                          เพราะหูดูหนังส่วนมาก เอามาฟังเพลงไม่ได้เรื่อง
                          แล้วหูฟังเพลงดีๆ เอาไปดูหนังก็ไม่สะใจ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
                            Grado MS-1

ลองแนะนำตัวนี้ละกันครับ เพราะยังไม่เห็นมีไครแนะนำ เอามาดูหนังได้ เพราะซาวสเตจกว้างพอตัว แยกแยะเสียงได้พอสมควรเลย
                            เอามาฟังเพลงได้ดี(มาก)

ปล.ตัวนี้รายละเอียดเสียงดีมากๆ แต่เบสไม่ตึบๆอิ่มๆเป็นลูกๆ อย่างที่ต้องการนะคับ

ถ้าต้องการตัวเดียวทั้งเอามาดูหนัง+ฟังเพลงด้วยนี่ ต้องได้อย่างสียอย่างครับ
                            เพราะหูดูหนังส่วนมาก เอามาฟังเพลงไม่ได้เรื่อง
                            แล้วหูฟังเพลงดีๆ เอาไปดูหนังก็ไม่สะใจ
                            โอ้ว ขอบคุณครับ ได้อย่างเสียอย่างจริงๆ

Comment

โอ้ว ลืมบอกชื่อรุ่นไปซะงั้น = ="

แต่ก็มีคนตอบให้แล้ว อิอิ ขอบคุณครับ

คือมันเป็นหูฟังที่ถูกและคิดว่า น่าจะดูหนังมันส์ดีทีเดียวครับ แต่ถ้างบเยอะก็ ผ่านปายก็ได้ครับ อิอิ

ตัวนี้มันมีทั้ง ร้าน มั่นคง(ของหมด รอ lot ใหม่) sanook gadget และร้านชั้นนำทั่วไปครับ

-------------------------------------------------------------------------------------

ส่วนหูฟังของท่าน ru ตัวนั้น น่าสนใจมากเลยครับ แต่เสียที่ว่า ราคามันแรงไปนิส = ="

Comment

Working...
                              X